Thông báo

Collapse
No announcement yet.

amply 3.7V :D

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
    thì thế e mới hỏi đó bác ko biết nó dùng con ic gì mà nghe vãi cả đạn e có xem 1 search 1 số trang web ng ta bảo là nó dùng con cecl2009 đó bác
    nó dùng con j mình cũng ko biết
    Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
    Hôm m sang Bắc Ninh thấy có hàng bán loa hình thức y cheng lon coca loa ở miêng lon khe cắm thẻ nhớ ở gần đáy lon nhìn đẹp ghê n k nghe thử
    có cắm, có sạc, có... mấy cái lỗ j nữa ý
    em cũng định làm 1 cái chơi mà có nhiều giá quá, nơi thì 100k, 125k, 150k, 250k... chẳng biết đâu mà lần
    Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

Tiền để đầu tư vụ kh hay hơn bác ạ

Comment

ic vài ngàn
        loa rã máy nhật tảo 20k 1 cặp tụ trở 5k mạch in 5k thế là xong nguồn có sẵn làm loa vi tính nghe cũng ok cho laptop
        điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

Trong Cái Loa Lon CôCa đó nó dÙng IC Class D 8002B và còn mấy loại nữa như ko nhớ tên , chạy nguồn 3.7v 1w/1ch/4ôm âm thanh rất trong trẻo còn mấy cái loại tda 2822 với chả Tea 2025 thì với mức nguồn đó ko bao giờ bằng con này mà giá chỉ khoảng 10k 1 con cộng 3 con trở 1 tụ 1 biến trở 1 phíp đồng 2x3 nó là linh kiện dán lại mạch đơn giản dÙng bút vẽ mạch rồi rửa mạch là đc , lắp song chi phí chưa đến 20k , vậy thôi có gì mà bàn tán nhiều nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
            Trong Cái Loa Lon CôCa đó nó dÙng IC Class D 8002B và còn mấy loại nữa như ko nhớ tên , chạy nguồn 3.7v 1w/1ch/4ôm âm thanh rất trong trẻo còn mấy cái loại tda 2822 với chả Tea 2025 thì với mức nguồn đó ko bao giờ bằng con này mà giá chỉ khoảng 10k 1 con cộng 3 con trở 1 tụ 1 biến trở 1 phíp đồng 2x3 nó là linh kiện dán lại mạch đơn giản dÙng bút vẽ mạch rồi rửa mạch là đc , lắp song chi phí chưa đến 20k , vậy thôi có gì mà bàn tán nhiều nhỉ
            bác mua con 8002B ở đâu thế
            mà tên đầy đủ của nó là TDA8002B à
            Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

nói thật mình chưa mua con này bao giờ , nghe mấy ông trong Tp HCM bảo trợ nhật tảo có bán , mình thường lấy trong mạch Loa mini tàu khách mang đến sửa nhưng hỏng nặng quá khách ko sửa nữa và cũng ko lấy cho mình nên mình tháo đc vài 3 con , công việc hơi bận nên cũng ít có time để lần mò , mình cũng có lần lắp con này rồi mạch vẽ bằng tay , rất nhỏ gọn cho ra chất âm rất hay

Comment

Bạn mua Con 8002B , chạy nguồn 3.7v , với Loa 4 Ôm , Ic này thường đc sử dụng trong Mạch Công suất của Loa mini trung quốc cho chất âm rất hay , trong trẻo , bass đập tởm phết , mình mới lắp 2 con này để nghe Tai nghe , Trời ạ vặn to tai nghe đập lồi rốn mà ko rè , bỏ tai nghe ra ngoài ngồi cách xa 2 mét vẫn thấy nó hát toang toác ra , nó thuộc dạng IC dán 8 chân , giá khoảng 10k 1 con mạch rất đơn giản
                cho e xin cái sơ đồ mạch in đi ạ mai e đi in làm ngay hehe cám ơn anh

Comment

Nguyên văn bởi quynhnb Xem bài viết
                  Vậy thì cháu cứ nghiên cứu đi nhé. Chú nói trên quan điểm giá tiền thực tế + thời gian. Nếu để học thì chú ủng hộ thằng cháu. Còn nếu để dùng thì cháu học công trừ nhân chia xem cái nào lợi.
                  cái này cháu nghiên cứu với lại tiện thể vừa nghiên cứu vừa có cái nghe chú ạ cảm ơn chú

Comment

tình hình là e mới alô cho bà bán linh kiện chỗ này ko có bán chán ghê

Comment

Nghe nói 17 hàn thuyên chuyên ic bác mò xem ( từ phố huế vào thinh yên dãy bên phải quãng giữa có nhà cũng nhiều ic ) chuyên lk

Comment

cho e xin cái sơ đồ mạch in đi ạ mai e đi in làm ngay hehe cám ơn anh
                        đó là mình sưu tầm , nạch rất đơn giản , bạn ra quán bán văn phòng phẩm mua Bút Vẽ CD ý , rồi đo con IC đó rồi vẽ theo ý bạn. cứ thoải mái mà vẽ , bay nhảy thoải mái

mạc mình làm rồi nè , dùng 1 con và vẽ bằng tay , nghe tai nghe thì thôi rồi đập lòi màng nhĩ
                        Attached Files

Comment

đó là mình sưu tầm , nạch rất đơn giản , bạn ra quán bán văn phòng phẩm mua Bút Vẽ CD ý , rồi đo con IC đó rồi vẽ theo ý bạn. cứ thoải mái mà vẽ , bay nhảy thoải mái

mạc mình làm rồi nè , dùng 1 con và vẽ bằng tay , nghe tai nghe thì thôi rồi đập lòi màng nhĩ
                          cái đó thì e biết rồi nhưng chỗ e ko bán con này mới chết chứ

Comment

cái đó thì e biết rồi nhưng chỗ e ko bán con này mới chết chứ
                            nghe nói con này ở chợ nhật tảo có bán hay sao ý còn ngoài bắc mình thì mình chịu

Comment

nghe nói con này ở chợ nhật tảo có bán hay sao ý còn ngoài bắc mình thì mình chịu
                              dc rồi cám ơn bạn mai mình sẽ nhờ thằng e mua giùm

Comment

có ông chủ quán nét đến bảo mình chế cho ông ý 20 bộ công suất nhỏ cho tai nghe , ông ý mua case máy tính nhưng main nó là loại card ân thanh đi cÙng chứ ko có khe cắm card ngoài nên ông ý muốn cho headphone kêu to lên , mình cho ông ý nghe thử bộ mình làm ông ta phê lòi mắt bảo đặt 20 bộ cho 20 chiếc máy để thử nghiệm , ic thì ko có lắp kóc khô gì tiền trước mặt mà ko lấy đc

Comment

Về tác giả

Collapse

kimman3 Tìm hiểu thêm về kimman3

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X