Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi: Mạch đống trễ cho loa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi: Mạch đống trễ cho loa

Chả biết viết trong mục này có đúng không nữa, tình hình là thế này
    Em có 1 đôi loa Pioneer dùng với amply nhật nhưng mỗi lúc bật lên nó đánh cái bụp một cái (màng loa nó lòi ra ngoài nhìn xót lắm). Em đem ra thợ họ bảo chơi amply cổ nên nó thế không sao đâu. Nhưng em vẫn lo hỏi mọi người thì họ bảo là chế thêm 1 cái mạch trễ đấu vào dây loa là hết. Vậy bác nào có cái mạch như thế thì cho em xin sơ đồ với thông số linh kiện luôn, em cảm ơn nhiều. Em không phải dân điện tử chuyên nghiệp nên mạch càng đơn giản càng tốt nhé các bác.

bác ra chợ mua cho nhanh 20k/bo làm lấy rẻ được nửa nếu k chuyên chinh còn chán

Comment

Nhưng chỗ mình không có bán bạn à, Mình ở Nam Định cơ, thế mới khó, tìm trên diễn đàn hình như có ai đăng cái mạch chỉ có mấy cái tụ với tran gì đó nhưng lâu rồi không nhớ

Comment

Help me help me

Comment

Tham khảo luồng này: http://www.dientuvietnam.net/forums/...an-nhat-42341/
          Đừng mất thời gian "Help me". Hãy sử dụng các công cụ tìm kiếm để tìm.

Comment

Ôi giời ơi, cái ông Tuanhonglac kia đưa thế mà cũng đưa được. Tôi đã bảo tôi không phải dân điện tử chuyên nghiệp ông đưa cái mạch kia lên tồi vào đọc cmt của mấy người bên dưới nó gồm cả cái tầng công suất gì gì đó "1/ 4 cặp C5200 và A1943 không dính tới cái vụ bảo vệ đúng không? Nó là Power Output của ampli." tôi biết đâu mà lần. Còn ông cứ làm như tôi là trẻ lên 3 không biết tìm kiếm là gì vậy, tôi đã tìm từ lâu rồi và thấy có một mạch rất đơn giản chỉ dùng cái reley 12V + mấy con tụ với 1 con tran gì đó nhưng từ lâu rồi giờ tìm lại không thấy nên tôi mới hỏi, con cái kia ông đưa ra là nguồn 24V amply của t chỉ có 12 với 35V giờ lại phải lắp thêm cái nguồn 24V nữa à. Tôi chỉ cần cái mạch nó đóng trễ khoảng 2s thôi, không cần quá tải gì hết. Bó tay

Comment

Các bác vào cho mình ý kiến với

Comment

Hiệ tại m đang xem trên đt k xem được hình n như m biết thì sau cs đó là mạch bvệ loa bác xem kĩ lại nó có thể dùng 2 hoặc 3 trant . thông tin trên mạng là rất nhiều đơn giản hơn nữa thì dùng ic .quan tr nưã là lk bác có gì

Comment

Mình nhớ mang máng là nó có 1 con tran, 1 tụ, mấy cái trỏ và 1 cái rơ le 12V, nhưng giờ tìm lại không thấy. Linh kiện thì mình có thể mua được nhưng mạch mà rắc rối nhiều linh kiện quá thì mình chịu, không làm được. Mình chỉ cần nó đóng trễ cho mình 1-2s thôi, không yêu cầu gì khác. Bạn nào biết thì giúp mình

Comment

Bác xem lại ( mạch bvệ loa có mà ) n 1 trant thì k trễ giây nào hết . mạch cũng k khó đâu chỉ là tỉ mẩn tí thôi . cái bác cần là trễ 2 giây chứ k bvệ .bác chờ được m tìm cách pos cho bác

Comment

Bạn cố gắng giúp mình nhé, cảm ơn bạn nhiều

Comment

Click image for larger version

Name:	tda7294-va-mach-bao-ve-5551.jpg
Views:	1
Size:	329.1 KB
ID:	1380254theo lý thuyết mạch trễ 3s ,bác thử xem ( 555 ) lúc nào rảnh chụp cho bác mạch dùng 3 trant , áp nuôi 30v

Comment

Mạch mờ quá bạn à, không nhìn được giá trị của linh kiện, với lại mình tìm được cái mạch hồi trứoc rồi nó cực kì đơn giản thế này thôi

Click image for larger version

Name:	mach.JPG
Views:	2
Size:	7.8 KB
ID:	1380264
                          Chỉ có điều trong mạch này có một số chỗ linh kiện ghi giá trị chưa rõ ràng, bạn xem lại giúp mình
                          Trong bài gốc thì nói thời gian trễ tùy vào R và C mình chọn giá trị nhưng mình không biết cách tính, bạn nào tính giúp mình với cho no trẽ khoang 2s trở xuống
                          Last edited by ctxn52; 15-06-2013, 16:16.

Comment

Các bác vô giúp em với

Comment

1 2 3 lên nào, dạo này ắng quá

Comment

Về tác giả

Collapse

ctxn52 Tìm hiểu thêm về ctxn52

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X