Thông báo

Collapse
No announcement yet.

anh em giúp mình amly với.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh em giúp mình amly với.

tình hình là bật nguồn rơle ko đóng.bo nguồn vả role chung 1 bo.chạy 2 bo công suất,8 sò.(k413,j118).ae chỉ mình cách ktra với.mình hơi gà về amly.thanks.

Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
    tình hình là bật nguồn rơle ko đóng.bo nguồn vả role chung 1 bo.chạy 2 bo công suất,8 sò.(k413,j118).ae chỉ mình cách ktra với.mình hơi gà về amly.thanks.
    bác kiểm tra ngõ ra của bo nào có áp dc xuất ra khi bật nguồn , thì tách bo đó ra , đo đạc lại các Mosfet và các transistor lân cận trên bo xem thế nào

Comment

Để an toàn bạn hút hết Mosfet ra khỏi mạch , rồi dò điểm Sp out của từng vế về mạch bảo vệ hút 1 vế ra để thử loại trừ , khi hút vế nào ra mà rơle đóng thì vế đó hỏng đó , bạn tháo sò ngược từ phần công suất về và đo , mình hay dính 1 trong 2 con ở visai bị đứt tiếp giáp CE nên dò DC ngõ out , chúc bạn sớm thành công

Comment

mấy anh ơi,em đã cách ly từng bo công suất rồi mà role cung ko đóng.vậy là bị sao các bác,giúp e với.

Comment

vậy thì chơi tiếp phần nguồn cấp cho role và test role khác thôi.
          DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
          Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
          Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
          Email :

Comment

rơle cũng xó khi chết đó bác,em gặp 1 em pi chết role ui

Comment

các bác ak.e tháo ra tháo zo thế nào,role đã đóng,máy hát bình thường,nhưng để lâu bật lại thì role rất lâu đóng khoảng hơn 30s mới đóng,em tắt bật lại lần 2 thì role đóng bình thường,e đã tháo 2 đường out của cs vào chân role rồi,vẫn vậy.ae nào tư vấn giúp.đo nguồn vào chân của role vào 2 chân đầu tiên(2 bên)thì có 1 chân 15v,1 chân khoảng 7-8v.role loại màu trắng 8 chân,chạy nguồn 12v.ae giúp mình với,thanks.

Comment

Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
                các bác ak.e tháo ra tháo zo thế nào,role đã đóng,máy hát bình thường,nhưng để lâu bật lại thì role rất lâu đóng khoảng hơn 30s mới đóng,em tắt bật lại lần 2 thì role đóng bình thường,e đã tháo 2 đường out của cs vào chân role rồi,vẫn vậy.ae nào tư vấn giúp.đo nguồn vào chân của role vào 2 chân đầu tiên(2 bên)thì có 1 chân 15v,1 chân khoảng 7-8v.role loại màu trắng 8 chân,chạy nguồn 12v.ae giúp mình với,thanks.
                vậy là giữa 2 chân rơ le không đủ áp , (có 7v), hoặc dòng kích cho transistor đóng ngắt rơ le quá yếu nên rơ le không đóng được , kiểm tra lại các transistor trong mạch rơ le , có 2-3 cái thôi , thay thử mấy cái tụ nhỏ quanh đó luôn .

Comment

cảm ơn anh.em đã thay 2con 1815 và tụ 25v100m.role đóng ngắt bt.nó còn bệnh là 2 loa ko đều.em đã lấy 1 đường tín hiệu,đấu chung cho chạy 2 bo csuat,vậy có đc ko anh?e(e bỏ hết 1 đường).

Comment

bí lắm mới làm vậy vì amli người ta là st lại chuyển mono nghe khác ngay.nếu người nào tinh ý là nhận ra đấy.
                    hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Về tác giả

Collapse

danates2004 Tìm hiểu thêm về danates2004

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X