Thông báo

Collapse
No announcement yet.

amply nội địa hư cổng CD in,thường hư gì ở trong vậy mấy bác?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• amply nội địa hư cổng CD in,thường hư gì ở trong vậy mấy bác?

em mới tậu được 1 amply 4 sò của kenwood model A-7X giá 200k,về nhà cắm CD in thì không có âm thanh,chỉ sử dụng được ngõ TAPE A và B,các bác rành về bệnh hư cổng CD tư vấn giúp em là sửa hết khoảng bao nhiêu tiền ạ? mà hư hỏng bên trong thường là hư gì ,em nghĩ có lẽ hư con tụ nào đó rồi,các bác tư vấn giúp em với,nếu hư hỏng nhẹ thì em tự mò sửa luôn.cám ơn các bác

trời ơi bạn mua cái ampli đó có 200k trong khi đó máy chỉ có hỏng mỗi cổng CD in còn Tape A B vẫn chạy được thì bạn sử dụng luôn cổng Tape A B luôn đi. Còn muồn sửa chữa thì bạn bắt đầu kiểm tra các vị trí sau. Kiểm tra từ giắc cắm AV của cổng CD đến bo mạch và kiểm tra hết đường mạch của nó xem có bị đứt tại vị trí nào không (thường là đứt tụ input hoặc nếu ampli sử dụng công tắc để chuyển cổng vào thì cũng rất có thể cái công tắc này gặp trục trặc còn nếu dùng IC để chuyển ngõ vào thì bó tay đành phải thay IC khác vậy)

Comment

Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
      trời ơi bạn mua cái ampli đó có 200k trong khi đó máy chỉ có hỏng mỗi cổng CD in còn Tape A B vẫn chạy được thì bạn sử dụng luôn cổng Tape A B luôn đi. Còn muồn sửa chữa thì bạn bắt đầu kiểm tra các vị trí sau. Kiểm tra từ giắc cắm AV của cổng CD đến bo mạch và kiểm tra hết đường mạch của nó xem có bị đứt tại vị trí nào không (thường là đứt tụ input hoặc nếu ampli sử dụng công tắc để chuyển cổng vào thì cũng rất có thể cái công tắc này gặp trục trặc còn nếu dùng IC để chuyển ngõ vào thì bó tay đành phải thay IC khác vậy)
      200k nhưng mà được cái là có cục biến áp 100v luôn và amply cũng chưa hề sửa chữa,hình thức thì hơi trầy 1 chút xíu,con này em search gg thì họ bảo con này thuộc hàng cực hiếm đấy,chất âm nghe trong,đặc biệt âm trung và âm cao rất nét và sắc sảo,bass có vẻ không được đầy lắm,có lẽ do cặp loa

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhuy0093 Tìm hiểu thêm về huyhuy0093

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X