Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em cái loa microlab 2.1

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em cái loa microlab 2.1

cái loa của em mấy hôm trước tự nhiên như người bị khàn tiếng, lúc thì tiếng to lúc thì tiếng nhỏ. xoay cái volume ra chỗ khác thì được, nhưng cứ chạm nhẹ vào cái volume thì lại bị, cái núm xoay volume bây giờ lung lay như răng ông cụ rồi.
    sau khi chẩn đoán là cái triết áp bị hỏng, em định thay cái triết áp khác, ngờ đâu mở ra thì nó là cái triết áp 6 pin, 1 hàng chân, trên thân nó có ghi là B503.em gọi hỏi mấy bà chợ trời rồi mà ko có. pác nào có cái này thì để cho em 1 cái, hoặc là có cách nào dùng triết áp 6 pin, 2 hàng chân thay vào thì cho em cái sơ đồ đấu dây dợ thế nào với.
    Attached Files
    Last edited by hoasua_2005; 27-12-2008, 15:53.

Đó là cái biến trở đôi đó bạn! Mình cũng đang xài một cái bị khìn khìn cái biến trở đó! bạn ráng tìm hay mua cái biến trở đôi bình thường rùi về nối chân xuống panel!
    Thiên đường xuất hiện ở những nơi có tình yêu!
    Mèo con's blog:

Comment

Nguyên văn bởi mh87 Xem bài viết
      Đó là cái biến trở đôi đó bạn! Mình cũng đang xài một cái bị khìn khìn cái biến trở đó! bạn ráng tìm hay mua cái biến trở đôi bình thường rùi về nối chân xuống panel!
      hihiih:bác nói chí phải nhưng em đã thử như thế rồi, dùng biến trở kép 100k, nhưng khi xoay volume về min thì vẫn nghe thấy tiếng ở loa(chưa đạt yêu cầu), có thể do triết áp còn nhỏ, nhưng hình như triết áp kép thì chỉ có laọi to nhất là 100k thôi, dù sao cũng cám ơn bác

Comment

thứ tự chân phải đúng bác à.Tui chỉ sợ 2 cái ko giống nhau về thứ tự chân thôi chứ BT 100k là ok rồi.Bình thường thì 50k là ok...

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
        Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

cái đó ngoài chợ trời nhiều lắm bạn à.chỉ có 1500Đ thôi.B503 là cái 50K ấy.bạn ra chợ trời bảo họ lấy cho cái triết áp 50K 6 hàng chân.Ok

Comment

uhm! mình nghĩ có lẽ ngoài chợ nhiều lắm vì cái nì có nhu cầu nhiều mà! Nếu nối đúng từ bên trái wa là chân:
            + left in
            + right in
            + GND
            + Right out
            + Left out

--------
            Còn loại 6 chân như bình thường thì hàng chân đầu tiên ta nối GND. hàng tiếp theo là L-R out. Hàng thứ 3 là L-R in. khi kéo về bên trái hết thì L-R out nối GND thì sẽ o có tiếng!
            ( in là từ jack cắm vào, out là vào mạch khuếch đại)
            Thiên đường xuất hiện ở những nơi có tình yêu!
            Mèo con's blog:

Comment

Bạn nên tháo cái chiết áp ấy ra mà sửa lại cho rẻ . Cậy 4 nẫy sắt (trong hình tôi thấy đã cạy được 2 nãy rùi). Uốn lại 2 lưỡi quét ở trong cho nó tiếp xúc sang phần trở than chưa mòn. Lau lại mặt trở than trên mảng phíp bằng dầu RP7 hoặc cồn 90. Lắp lại như cũ, dùng như mới.
              Chúc thành công.

Comment

Ngoài chợ Trời mình vừa mới mua loại biến trở này. 8K/cái, về lắp vừa in luôn. Mình sửa loa Microlab M300 đời cổ 2000 nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

hoasua_2005 Tìm hiểu thêm về hoasua_2005

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X