Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply bị rè

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Amply bị rè

Em không học qua trường lớp nào cả nhưng từ nhỏ cũng tự mầy mò, chả là em có mua ở chợ giời mạch cs amlpy về tự ráp 12 sò, chạy sò c5200 và a1943, thì khi chạy có tiếng ù nhỏ nhưng chấp nhận được nhưng những âm như âm của đàn piano thì bị kèm theo tiếng rè rè xẹt xẹt, còn các dải âm khác bình thường, em muốn hỏi là nguyên nhân tại sao lại như thế ạ, bỏ qua các mạch eq vì em cho tín hiệu từ nguồn phát trực tiếp vào mạch vẫn bị hiện tượng trên mong các anh em chỉ giáo

có thể do nguồn phát có vấn đề

Comment

bác xài BA bao nhiêu A thế ?

Comment

Em đã nói rõ là không phải do nguồn phát vì em đã cho thẳng tín hiệu vào mạch cs rồi, nguồn phát là đt, mtb, với pc thì làm sao có thể rè và méo được

Comment

Nguyên văn bởi namn4 Xem bài viết
          bác xài BA bao nhiêu A thế ?
          Em dùng BA 20A +- 40V qua điôt nắn và cặp tụ 10000mf, đo dòng ra được +- 49v

Comment

ai bảo với bác là nguồn phát ko nhiễu, ko rè ? nó ảnh hưởng luôn cả phần công suất đấy !

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
              ai bảo với bác là nguồn phát ko nhiễu, ko rè ? nó ảnh hưởng luôn cả phần công suất đấy !
              Nguồn tín hiệu âm thanh được em dẫn bằng dây quấn 1 lớp dây mass ở ngoài sau đó là giấy bạc rồi vỏ là lớp ống co nhiệt, tín hiệu lấy từ trực tiếp điện thoại vào, làm sao có thể rè được, mà chỉ bỉ rè ở dải âm cao như tiếng piano thôi, còn các âm khác hoàn toàn bình thường

Comment

Nguyên văn bởi Fiezen Xem bài viết
                Em dùng BA 20A +- 40V qua điôt nắn và cặp tụ 10000mf, đo dòng ra được +- 49v
                bác đo lại giúp em hinh như không phải +-49vdc đâu

Comment

Nguyên văn bởi Fiezen Xem bài viết
                  Nguồn tín hiệu âm thanh được em dẫn bằng dây quấn 1 lớp dây mass ở ngoài sau đó là giấy bạc rồi vỏ là lớp ống co nhiệt, tín hiệu lấy từ trực tiếp điện thoại vào, làm sao có thể rè được, mà chỉ bỉ rè ở dải âm cao như tiếng piano thôi, còn các âm khác hoàn toàn bình thường
                  không hiểu ah, tức là tính hiệu tạo ra TỪ ĐIỆN THOẠI đã bị rè nhiễu rồi @@

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
                    không hiểu ah, tức là tính hiệu tạo ra TỪ ĐIỆN THOẠI đã bị rè nhiễu rồi @@
                    Bác không hiếu ý em ý, em đã viết rõ là có dùng máy tính bảng điện thoại hay máy tính thì đều nhiễu cả, em đâu ngu đến mức không biết cái đầu vào nó có nhiễu hay không, em biết vẫn đề nó ở mạch công suất nhưng không biết nguyên nhân

Comment

Được mà bác, mà em cũng không nhớ rõ lắm, nhưng chắc chắn trên 40vdc mà các mạch nó có ghi rõ là hoạt động từ dải điện áp 36-45vdc

Comment

Tối thiếu cũng trên 40V em nghĩ thế là đủ để nuôi mạch này rồi :\

Comment

Về tác giả

Collapse

Fiezen Tìm hiểu thêm về Fiezen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X