Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nâng cấp Amply cùi bắp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nâng cấp Amply cùi bắp

Tình hình là mình có con amply cùi bắp với tinh thần ham học hỏi hay đúng hơn là phá , mình muốn hỏi làm cách nào để nâng cấp con amply này cho nó hát hay hơn karaoke nghe hay hơn. Con amply hiện tại thì hát nhạc bình thường nhưng căm mic vô nó không nhận tức là nói chuyện đèn mic vẫn sáng nhưng không phát ra loa lâu lâu phát thì không co echo. Xin các bác tư vấn dùm mình làm sao để sửa nó. Mình không rành về điện tử lắm, có cách nào tự mua bo mạch làm sẳng về gắng vô không? nếu có cho xin nơi bán luôn .
    Vì còn gà nên mọi các bác đừng có ném đá nha.
    Click image for larger version

Name:	3106179034_1872598619_574_574.jpg
Views:	1
Size:	53.0 KB
ID:	1422876

Name:	3106179039_1262109547_574_574.jpg
Size:	68.8 KB
ID:	1422877

Name:	3106179041_818567540_574_574.jpg
Size:	46.4 KB
ID:	1422878

cái này mà hát cái gì. tậu cái paramax 999xp ve xài cũng được

Comment

Nguyên văn bởi sikichi09 Xem bài viết
      Tình hình là mình có con amply cùi bắp với tinh thần ham học hỏi hay đúng hơn là phá , mình muốn hỏi làm cách nào để nâng cấp con amply này cho nó hát hay hơn karaoke nghe hay hơn. Con amply hiện tại thì hát nhạc bình thường nhưng căm mic vô nó không nhận tức là nói chuyện đèn mic vẫn sáng nhưng không phát ra loa lâu lâu phát thì không co echo. Xin các bác tư vấn dùm mình làm sao để sửa nó. Mình không rành về điện tử lắm, có cách nào tự mua bo mạch làm sẳng về gắng vô không? nếu có cho xin nơi bán luôn .
      Vì còn gà nên mọi các bác đừng có ném đá nha.
      [ATTACH=CONFIG]93011[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]93012[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]93013[/ATTACH]
      Nâng cấp như sau:
      1. Nâng cấp tiếng vang: 1 bo echo dùng BL0306: 80-82k/ bo. Về thay vô mạch echo.
      2. nâng cấp mạch mic: 2 bo echo 4 OPAM : 45k/bo, thay cho 2 bo mic
      3. Nâng cấp Công suất: cặp bo Hiếu 6 sò, không nhớ rõ giá tiền, khoảng 85k/cặp thay cho mạch CS này.
      + Nhưng đồng thời phải mua thêm bo nguồn ( bo 2 tụ, khoảng 35-45k+ cặp tụ 35k; bo 4 tụ không nhớ giá) vì đó là các bo CS rời không tích hợp nguồn.
      + Đồng thời phải mua 6 cặp sò (rẻ thì B817- D1047 28k/cặp; đắt thì ... có nhiều loại).
      + Lại phải mua cặp tản nhiệt cho phù hợp: khoảng 45k-80/ cặp.
      + Lại phải mua biến áp cho phù hợp: dùng loại 15A, 35 volt đôi: khoảng 175-250k/ cục.
      + lại phải mua dây nhợ linh tinh (dây nguồn; dây tín hiệu 4k/m).

Tùy vào nhu cầu mà nâng cấp 3 hạng mục trên, hoặc cả 3.
      Sau đó lắp ráp , đo đạc và ... nghe nhạc + hát hò.
      Oải chưa.
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

bạn tepriu tư vấn rất đầy đủ rồi đó bạn ,nếu ko biết cũng hơi khó khăn một chút ..... nhưng nếu bạn đam mê thì cứ nghiên cứu và tập dượt thử nha ,,.. chúc bạn thành công...!

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
          Nâng cấp như sau:
          1. Nâng cấp tiếng vang: 1 bo echo dùng BL0306: 80-82k/ bo. Về thay vô mạch echo.
          2. nâng cấp mạch mic: 2 bo echo 4 OPAM : 45k/bo, thay cho 2 bo mic
          3. Nâng cấp Công suất: cặp bo Hiếu 6 sò, không nhớ rõ giá tiền, khoảng 85k/cặp thay cho mạch CS này.
          + Nhưng đồng thời phải mua thêm bo nguồn ( bo 2 tụ, khoảng 35-45k+ cặp tụ 35k; bo 4 tụ không nhớ giá) vì đó là các bo CS rời không tích hợp nguồn.
          + Đồng thời phải mua 6 cặp sò (rẻ thì B817- D1047 28k/cặp; đắt thì ... có nhiều loại).
          + Lại phải mua cặp tản nhiệt cho phù hợp: khoảng 45k-80/ cặp.
          + Lại phải mua biến áp cho phù hợp: dùng loại 15A, 35 volt đôi: khoảng 175-250k/ cục.
          + lại phải mua dây nhợ linh tinh (dây nguồn; dây tín hiệu 4k/m).

Tùy vào nhu cầu mà nâng cấp 3 hạng mục trên, hoặc cả 3.
          Sau đó lắp ráp , đo đạc và ... nghe nhạc + hát hò.
          Oải chưa.
          Nói như bac thì em bỏ ra 1tr5-1tr7 tìm cai Arirang 203XG hàng cũ (bán đầy chợ) chơi luôn cho khỏe

Theo "hoàn cảnh" của chủ thớt thì:
          1. Thay bo MIC 4 IC (mua PCB về tự DIY hay thành phẩm đều có)
          2. Thay bo ECHO M50195 + 74624
          3. Thay Tăg phô công suất lớn hơn
          4. Thay tụ lọc nguồn
          5. ...

Nhìn chung, mình thấy bác chỉ giữ lại được cái vỏ máy và bo music

Theo mình biết thì cái máy chủ chủ thớt, hàng khui thùng luôn, giá khoảng 500-700k/cái

Comment

Nói chung hát tạm ở phòng nhỏ , cai nay mua khoang 600k vì co mach đàn nháy, con 500 cái khong co mach dèn nháy mà tầm cách đây 1,5 năm rôi.

Comment

một tiền gà 3 tiền thóc...........mà mua về ráp lại không hát được thì.....

Comment

Vậy là con cùi bắp này chỉ giữ lại được cái khung thôi hả các bác.
                Mình thấy giữa cá bo nối với nhau là mối hàn không phải jack cắm như mấy cái trên điễn đàn, Như vậy là mình mua về mình tháo ra hàn vô hả, rồi như thế làm sao biết sợi nào hàn với lỗ nào .
                Tự ráp 1 con chơi nghe cũng thích lắm chớ hjhj. Mấy linh kiện này ngoài nhật tảo chổ nào bán vậy mấy bác.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                  Đã DIY rồi thì tiền (chi phí) là yếu tố phía sau. Cảm giác rất Yomost khi cái máy DIY cất tiếng "thánh thót"
                  Nhưng tiền nào của đó. DIY 1 cái Amply Karaoke hiện nay sẽ kinh tế (rẻ hơn), linh kiện đều có bán ở chợ Nhật Tảo

Mình thấy giữa cá bo nối với nhau là mối hàn không phải jack cắm như mấy cái trên điễn đàn, Như vậy là mình mua về mình tháo ra hàn vô hả, rồi như thế làm sao biết sợi nào hàn với lỗ nào .
                  Tự ráp 1 con chơi nghe cũng thích lắm chớ hjhj. Mấy linh kiện này ngoài nhật tảo chổ nào bán vậy mấy bác.
                  Cái máy bác mua giá rẻ, linh kiện cũng là rẻ tiền (linh kiện dòm)
                  Tùy theo hầu bao, bác có thể thay dần dần. CỨ giữ lại biến thế (thay sau, vì cục biến thế này dùng dây nhôm, cỡ dây nhỏ, năng lực yếu, ...)
                  bác cứ thay linh kiện trước: Tụ lọc nguồn xịn (~200k/cái), bộ sò xịn, thay điện trở dây quấn (điện trở công suất) hoặc điện trở metal film 1%, thay các tụ lọc, tụ liên lạc loại tốt (tôi thấy có bán đó, giá cao hơn gấp đôi hàng rẻ tiền), ...

==============

AE tiện alo cho tôi thì tôi sẽ tư vấn qua điện thoại giúp AE, call: 0975012333
                  Last edited by hai_audio; 21-12-2014, 13:21.

Comment

Nguyên văn bởi hai_audio Xem bài viết
                    Nói như bac thì em bỏ ra 1tr5-1tr7 tìm cai Arirang 203XG hàng cũ (bán đầy chợ) chơi luôn cho khỏe

Theo "hoàn cảnh" của chủ thớt thì:
                    1. Thay bo MIC 4 IC (mua PCB về tự DIY hay thành phẩm đều có)
                    2. Thay bo ECHO M50195 + 74624
                    3. Thay Tăg phô công suất lớn hơn
                    4. Thay tụ lọc nguồn
                    5. ...

Nhìn chung, mình thấy bác chỉ giữ lại được cái vỏ máy và bo music

Theo mình biết thì cái máy chủ chủ thớt, hàng khui thùng luôn, giá khoảng 500-700k/cái
                    Vì bác chủ nói "mình muốn hỏi làm cách nào để nâng cấp con amply này cho nó hát hay hơn karaoke nghe hay hơn" cho nên mình chỉ hướng nâng cấp. mà không nhất thiết phải nâng cấp tất cả hạng mục (như mình đã nói). Đem ra thợ cũng chỉ vậy thôi. Còn muốn "cho khỏe" thì dễ. Hahaha.

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                    Đúng. Nhưng "Gà" dở thì nâng cấp lên cho hay hơn, và phải tốn "thóc". KHi ráp không được thì hỏi.

Dây nhợ gần như nhau, chĩ cần nhìn và tìm hiểu thì sẽ hàn được. Quan trọng ở chỗ "tự làm". NT có 2 tòa nhà, 1 bên có cửa kính thì không phải, bên còn lại là nơi bán. Vào cửa thấy tiệm Cẩm, quay mặt qua trái hay phải đều thấy ngay bo mạch treo lủng lẳng.
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

sikichi09 Tìm hiểu thêm về sikichi09

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X