Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xử lý Máy nghe nhạc số cá nhân ( MP3 MP4 ... )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình xin FW của mp4 ipod 8g

máy mp4 của mình có dung lượng 8G, chíp điều kiễn atj2085w, sau khi nó bị lỗi fw chỉ có cái đồng hồ cát khi mở lên, mình đã tìm cách úp lại fw cho nó.
    Giờ gắn vào máy nhận úb 8G, nhưng màng hình xanh lè, bấm các nút có thể nghe được nhạc nhưng khong hiễm thị gì, bạn nào có fx của chip atj2085w cho mình với

Comment

• máy mình la jvj m1
      mình ko camera len goole tìm hình nó nhé
      chip AK1025
      chip nhớ hy27uu08AG5A
      SĐt: 01238004961

Comment

• bạn ơi tìm giúp mình FW của máy Mp5 với, mình tháo máy ra đọc dc thông số ntn:
        chip ATJ2237K
        chíp nhớ: SAMSUNG 019 - K4S641632D-TC10
        còn một cái ghi Hynix H27UAG8T2MTR NỮA
        CẢM ƠN B TRƯỚC NHÉ !!
        Click image for larger version

Name:	1303396411_191017355_1-Sony-Mp4Mp5-Player-Made-In-Japan-For-Sale-Sukkur.jpg
Views:	1
Size:	16.9 KB
ID:	1353543

Comment

• Nguyên văn bởi ozonedark2 Xem bài viết
          Tại sao em tìm file adfuupdate.inf trong C:/window mà không có lên google tìm và tải về add vào nó lại báo là " The specified location does not contain information about your hardware" xin giúp đỡ.
          Thank !
          em cũng giống bạn này @@
          nhưng mà em lấy file adfuupdate.inf trong MP3 Player Utilities !!!
          mong các anh giúp đỡ !!

Comment

• tìm dùm mình firmware con mp3 này
            chip xử li SINOWEALTH SH86278p
            chíp nhớ SAMSUNG 130 K9GAG08U0E
            gửi dùm mình nhá
            mail hoanglong1388@yahoo.com hoặc phamthetulop12a3@gmail.com

Comment

• Hi các bạn, mình có cái mp4 JXD 852. Hiện tượng nó bị như sau: cắm sạc bằng nguồn điện thì ko sạc, bật vẫn lên nhưng pin thì hết. Cắm dây nối vào máy tính thì nó lên nhưng cũng ko sạc hay nhận usb cả. Bật nhạc thì nó chỉ phát ra những tiếng rít rít lên. Lâu rồi ko xài nhưng bây giờ lại cần để học ngoại ngữ. Ko biết các bạn có thể cho mình lời khuyên nên làm ntn ko, mình chưa tháo nó ra để xem là chip j nữa. Cảm ơn!

Comment

• Tình hình là mình đã tháo vỏ ra để xem các loại chip, gồm:
                - Samsung 138 - K4S1616220 - TC80: 1 GB
                - Hunix: HY27U1088G2M (nhìn ko rõ lắm)
                - Main: JXD852C_0418
                Còn con vđk (chắc vậy ) thì là: Sunplus SPMP2900-IL090739 M177C01.
                Mình đã down đại 1 firmware trên trang s1m3.org nhưng vẫn chưa kết nối được với máy tính ở chế độ ADFU, dù đã quẹt cái nhíp 1 đường như bạn nói.
                Đã cài MP3 Player Utilities 4.0 nhưng cái phần Upgrade Tool hình tên lửa ko xài đc, click vào là nó báo
                Click image for larger version

Name:	Capture.JPG
Views:	1
Size:	32.3 KB
ID:	1353824,
                hay là do chưa kết nối đc mp4 với máy tính? (mình xài Win7). Bạn chủ thớt đang ở phương trời nào làm ơn về giúp mình với. Gấp lắm! Cảm ơn!
                Last edited by small_swallo; 17-11-2011, 18:53.

Comment

• Em cũng có một con mp3 tàu
                  trên máy ghi
                  Chip ATJ2091N
                  Hynix: HY7UF081G2A
                  TPCB 711A
                  giúp em tìm FW của nó với

Comment

• minh go~ may ra chap gjo ban do. Xong rụ chang bt lam` gj nua~ chi~ cho minh cu the nha

Comment

• Nguyên văn bởi small_swallo Xem bài viết
                      Tình hình là mình đã tháo vỏ ra để xem các loại chip, gồm:
                      - Samsung 138 - K4S1616220 - TC80: 1 GB
                      - Hunix: HY27U1088G2M (nhìn ko rõ lắm)
                      - Main: JXD852C_0418
                      Còn con vđk (chắc vậy ) thì là: Sunplus SPMP2900-IL090739 M177C01.
                      Mình đã down đại 1 firmware trên trang s1m3.org nhưng vẫn chưa kết nối được với máy tính ở chế độ ADFU, dù đã quẹt cái nhíp 1 đường như bạn nói.
                      Đã cài MP3 Player Utilities 4.0 nhưng cái phần Upgrade Tool hình tên lửa ko xài đc, click vào là nó báo
                      [ATTACH=CONFIG]35639[/ATTACH],
                      hay là do chưa kết nối đc mp4 với máy tính? (mình xài Win7). Bạn chủ thớt đang ở phương trời nào làm ơn về giúp mình với. Gấp lắm! Cảm ơn!
                      Cỡ màn hình là bao nhiêu hả bạn? 128 128 a? post cho mình cái hình của nó xem

Comment

• phần mềm có thể backup được dòng fimware 9.x.x máy MP3/MP4

Dùng Import firmware của s1res v4.1 (free) chọn GIVEIO (v9-compatible) rồi bấm Next (chờ tạo bản sao lưu) sau khi tạo xong bấm Save As để lưu file firmware không đuôi, rồi bạn tự thêm đuôi .fw hoăc .bin vào file không đuôi đó.Chúc các bạn thành công

Comment

• Nguyên văn bởi log867 Xem bài viết
                          Dùng Import firmware của s1res v4.1 (free) chọn GIVEIO (v9-compatible) rồi bấm Next (chờ tạo bản sao lưu) sau khi tạo xong bấm Save As để lưu file firmware không đuôi, rồi bạn tự thêm đuôi .fw hoăc .bin vào file không đuôi đó.Chúc các bạn thành công
                          cái này dành cho dòng chip ATJ2051 và 2085 còn cao hơn thì ko dc nhé
                          :

Comment

• Nguyên văn bởi sailokiss Xem bài viết
                            :d:d:dngày nào đó bạn bật máy mp3/mp4 của mình lên... Chỉ hiện lên đồng hồ cát, "starting..." rồi đứng iên như thế đến lúc hết pin, hay bạn cố gắng update firmware của mình lên... Và pc của bạn không nhận nó nữa khi bạn kết nối. Bạn cần đọc bài viết này rồi đấy

tất cả bạn cần là chút thời gian. đồ nghề và một số phần mềm tiện ích.
                            Trước tiên bạn download 3 cái này về giải nén và cài đặt mp3 player utilities:
                            -mp3 player utilities http://s1mp3.org/files/3rdpary_softw..._prog_v4.00.7z
                            -s1sfwx http://s1mp3.org/files/3rdpary_software/s1fwx_v30.7z
                            -s1res http://s1mp3.org/files/3rdpary_software/s1res_v19.7z
                            và tất cả bạn làm là kiếm cho máy mp3/mp4 của mình một full firmware hay một dump.bin

bung máy ra và kết nối nó với pc.

dùng nhíp hay vật bằng kim loại nối tắt mấy chân con ic nhớ

hay dùng cách này

làm như thế để pc nhận ra máy mp3/mp4, nếu pc đã nhận ra máy của bạn ở chế độ adfu thì bạn khỏi nối tắt và tiếp tục. Bạn có thể ấn chuột phải vào my computer và chọn manage để kiểm tra

nhưng nếu như thế này, bạn phải cài đặt pc của bạn để nó nhận mp3/mp4 ở chế độ adfu(chế độ phuc hồi)

bước tiếp theo chọn have disk.., brown tới thư mục c\:windows, kiếm file adfuupdate.inf và ok

next

bây giờ pc đã nhận ra mp3/mp4 của bạn là một thiết bị adfu, bạn phải kiếm một full firmware, chạy phần mềm mp3 player utilities có hình con thoi(thường nằm trong c\: Program files\update_prog_v4.00\...) và tiến hành update phần mềm mới
                            note: Nếu không biết máy xài firmware gì thì sau khi bung máy ra bạn xem số chip cpu, chip nhớ, số boa, và kích thước màn hình, bạn có thể vào trang www.mympxplayer.org hay www.s1mp3.org để kiếm cho mình một full firware hay dump.bin phù hợp với máy của ban.
                            Có gì thắc mắc post lên diễn đàn này. Tôi sẽ cố gắng giúp bạn
                            thông tin theo mpxplayer.org

nho ban tim giup con nay:
                            [ATTACH=CONFIG]39071[/ATTACH]
                            [ATTACH=CONFIG]39070[/ATTACH]
                            (mp3-910562)

Comment

• Nguyên văn bởi ntphuc Xem bài viết
                              có nè.để mình up lên sau nhé!Nhớ kèm hình để mình biết màn hình gì nha các bạn
                              bạn ơi gửi hộ FW đi. he thanks

Comment

• các bác ơi tình hình là em kết nối máy mp3 vao f máy tính rồi mà phần mềm MP3 Player Utilities không nhận ra firmware và s1fwx cũng không nhận ra máy của mình là sao.Mà rõ ràng máy tính nó vẫn nhận mp3 của em là usb Copy vào như thường.Em muốn upgade cho máy vì hôm trước đi bảo hành nó up cho cái không đúng hay gì đó mà máy em thiếu mất mục FM.Bác nò có firmware cho em luôn được không chip điều khiển là samsung k9gag08u0e-scb0

Comment

Về tác giả

Collapse

sailokiss Tìm hiểu thêm về sailokiss

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X