Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai biết bệnh Ampli này xin chỉ giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai biết bệnh Ampli này xin chỉ giúp

mình có cái ampli mỗi bên sử dụng 2 cặp k2221 và J352.mình nghe củng lâu lắm rồi nay 1 kênh hát nghe âm thanh củng bình thường nhưng có tiếng rẹt rẹt mổi khi đánh bass. mình kiêm tra hết các mạch pre tốt het chi có mạch cs bi thôi. mình tháo máy 4 con k2221 , j352 ra đo kiểm thì thấy có 1 cặp hơi bị rĩ nên mình đã thay cặp mới vào.nhưng kết quả cũnh vậy ko hết bị rẹt rẹt. nhưng mình tháo bớt 1 cặp ra chỉ sai 1 cặp thì hát tốt ko bị gì cả.nhờ các bạn chỉ giúp giùm mình. ko lẽ FET nay mình phải thay lần 2 cặp luôn hay sao ha các bạn. mong các bạn chỉ giúp dùm mình.

trường hợp nè mình cũng đã gặp rồi,nhưng chua có cách giải quyết bass đánh uỳnh uỳnh nhưng lâu lâu nghe rẹt rẹt 1 phát giống như là muốn rách loa, amly mình dùng A1695 và C4468 mình dùng thử 1 loa cho kenh L vặn volum thì màng loa dao động ra vào, chuyển loa sang kenh R cũng như vậy luôn, đóng bass thì rẹt ít hơn, vặn volum thì màng loa dao động ra vào ít hơn bác nào biết chỉ giáo anh em chúng tối với thank các bác pro

Comment

Bạn kiểm tra kỹ phần kích, có thể phần kích đã rò, tìm con tương đương thay thử nếu có con cùng loại càng tốt . Còn khi hở mạch phần suất bạn đưa ra loa nghe thử thì cũng khó khẳng định phần kích đã tốt vì với mức công suất nhỏ thật khó phát hiện .

Comment

Nguyên văn bởi _thanhlam_ Xem bài viết
        mình có cái ampli mỗi bên sử dụng 2 cặp k2221 và J352.mình nghe củng lâu lắm rồi nay 1 kênh hát nghe âm thanh củng bình thường nhưng có tiếng rẹt rẹt mổi khi đánh bass. mình kiêm tra hết các mạch pre tốt het chi có mạch cs bi thôi. mình tháo máy 4 con k2221 , j352 ra đo kiểm thì thấy có 1 cặp hơi bị rĩ nên mình đã thay cặp mới vào.nhưng kết quả cũnh vậy ko hết bị rẹt rẹt. nhưng mình tháo bớt 1 cặp ra chỉ sai 1 cặp thì hát tốt ko bị gì cả.nhờ các bạn chỉ giúp giùm mình. ko lẽ FET nay mình phải thay lần 2 cặp luôn hay sao ha các bạn. mong các bạn chỉ giúp dùm mình.
        đường ra loa đc đi qua 1 relay để bảo vệ loa khi ampli bị sự cố, tiếp điểm của nó ko tốt, có thể tháo vỏ nhựa và cọ lại hoặc thay mới. chú ý kiểm tra loa trước đã vì dây chấu bị đừt ngầm cũng bị vậy(dây chấu đc bện với sợi dù nên nó ko dời ra mà tiếp chập chờn)
        chuc thành công!
        Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
        Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

thay điễn trở nôi cực E xuống mát bằng con mới, vì sài lâu điện trở sẽ tăng trở. chúc thành công

Comment

Anh ơi anh thử kiểm tra mấy con tụ lọc xem nó có hiện tượng bị khô hay không .
            Mấy con tụ hóa này dùng lâu ngày sợ bị khô thôi à .
            Kiểm tra đường nối mass có bị đứt hay tiếp xúc tệ hay không .
            |

Comment

Nguyên văn bởi _thanhlam_ Xem bài viết
              - Kiểm tra mạch lọc Robell
              - Mạch bảo vệ loa

Comment

thuong thi co nhieu nguyen nhan nhung tieng ret ret thi khong may khi do linh kien ma chu yeu la do tiep xuc kem. neu linh kien hong thi mach bao ve se cat ngay.

Comment

kiểm tra mấy cái biến trở volume đi bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

_thanhlam_ Tìm hiểu thêm về _thanhlam_

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X