Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampli +,- 12V500W

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ampli +,- 12V500W

chào các bạn mình không giỏi về âm tần cho lắm mong các bạn chỉ giáo
    mình có xung sine chuẩn không giới hạn tần số có thể dùng khuếch đại âm tần để khuếch đại lên 220V 50Hz 500W dùng nguồn nuôi 2 ắc quy (để được điện áp +,-12V)chỗ mình hay mất điện lắm hi..Chắc các bạn dành về điện thanh lắm,giúp mình nhé...dòng ắc quy không giới hạn,có thể dùng biến áp xuất âm.....

có xung sine đây

Nguyên văn bởi TRUNG DŨNG Xem bài viết
    chào các bạn mình không giỏi về âm tần cho lắm mong các bạn chỉ giáo
    mình có xung sine chuẩn không giới hạn tần số có thể dùng khuếch đại âm tần để khuếch đại lên 220V 50Hz 500W dùng nguồn nuôi 2 ắc quy (để được điện áp +,-12V)chỗ mình hay mất điện lắm hi..Chắc các bạn dành về điện thanh lắm,giúp mình nhé...dòng ắc quy không giới hạn,có thể dùng biến áp xuất âm.....
    sine thật luôn
    Attached Files

Comment

có được không????cho mình biết với
      Last edited by TRUNG DŨNG; 25-09-2009, 21:56.

Comment

có được không????cho mình biết với
        được thì vẫn được , nhưng trên thực tế ít thấy . vì khuyếch đại luôn đi cùng với làm méo dạng tín hiệu và hiệu suất thấp .

Comment

Khi đã dùng biến áp thì không nhất thiết phải dùng điện áp +, - 12V, dùng 1 bình cũng cho công suất > 500W nhưng hiệu suất không cao nên công suất nóng nhiều (không an toàn, nhất là khi quá tải).
          Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
          Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Về tác giả

Collapse

TRUNG DŨNG Tìm hiểu thêm về TRUNG DŨNG

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X