Thông báo

Collapse
No announcement yet.

loa dành cho điện thoại di động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Thì âm thanh vẫn tốt, thậm chí là trầm hơn, nhưng đâu phải lúc nào cũng cầm như vậy để nghe nhạc, trường hợp ko thiết kế được hộp loa thì mới để vậy thôi chứ. ^^

Comment

Nguyên văn bởi TheHouse Xem bài viết
      Thì âm thanh vẫn tốt, thậm chí là trầm hơn, nhưng đâu phải lúc nào cũng cầm như vậy để nghe nhạc, trường hợp ko thiết kế được hộp loa thì mới để vậy thôi chứ. ^^
      Tôi chỉ nói lí thuyết thế thôi mà. Nhưng thiết kế hộp loa cũng không khó đâu.
      Dùng 1 tấm bìa vở cắt thành hình một ống hình trụ có BK= BK loa, chiều sâu thì cần điều chỉnh đôi chút để khả năng công hưởng là tối ưu (tầm 1 đến 3cm là vừa), sau đó thử úp một mặt của loa vào là được rồi!

Comment

hihi, mình cũng vừa mới vô diễn đàn này thôi, vì rất đam mê mấy cái âm thanh, cũng định làm loa ngoài cho cái mp3, bác nào ở HCM thì cho em xin số điện thoại hoặc địa chỉ liên lạc để em học hỏi tí. Em đang rối tịt mấy bài viết trong diễn đàn rồi.

Comment

Con TEA2025B đó Làm GOOD luôn đó bạn ạ.

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
            Con TEA2025B đó Làm GOOD luôn đó bạn ạ.
            con này sao mình nghe âm thanh trong gì hết

Mới dùng thử con D2822N tháo trong Cassette ra chả biết là gì nhưng vỗ võ phê
            Em là người mới tới :*
            Có hỏi câu nào ngu ngơ anh em thông cảm nha ^^!

Comment

ai biết sơ đồ mạch loa điện thoại sử dụng con hxj8002 chỉ em với! em cảm ơn

Comment

Đừng xài con LA4440 con này chạy mass và lọc nhiễu không cẩn thận là ừ rè rất to, h thì tốt nhất xài tda2030A nghe chất lượng hơn, to hơn, rẻ hơn, mạch nhỏ hơn luôn, class AB

Comment

Có thể xài con LM386, LM4869, TDA2822M, PAM8403, CKE8002B, làm loa điẹn thoại. Kiếm mấy cái loa trong cassette gắn vô, mấy loa cassette có 3-4 w chạy dư sức. Hai con cuối là class D, chạy rất ít hao điện mà công suất cao, nhiễu thấp, mạch siêu nhỏ, lưu ý là con PAM8403 là cần 2 đg` mass và 1 con là 2 ch còn CKE8002B là 1 ch/1 con. Có gì thì các bác cứ tải datasheet của nó về để ngâm cứu

Comment

Về tác giả

Collapse

conganh2009 Tìm hiểu thêm về conganh2009

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X