Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IC khuyếch đại âm thanh của China

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• IC khuyếch đại âm thanh của China

Em có 1 cái loa ngoài nghe nhạc từ điện thoại chạy pin sạc và sạc bằng cái sạc điện thoại nhưng nghe được vài lần thì hỏng. Hiện tượng bi giờ cứ bật công tắc lên cái là màng loa bị hút vào trong và sờ thấy IC nóng bỏng. Em nghi IC bị hỏng ra hiệu tìm IC thay thế nhưng không có. Tên nó là CKE8002 và data sheet như sau:

http://phutgiay.com/loa/20096715573693411.pdf
    Em không biết tìm con nào thay thế hoặc sửa chữa thế nào mong các cao nhân chỉ giúp với!
    Đa tạ!

bạn mà kiếm con như thế mà không có bạn hãy lai con LM386 là ok

Comment

dung con LM4990

toandt: 0988846132

Comment

Nguyên văn bởi toandt Xem bài viết
        dung con LM4990
        Bác này tìm mua con này ở đâu thế? tui tìm mua nó mấy tháng nay mà chưa ra. Cho mình cái hướng dẫn cụ thể nhé.
        thanks

Comment

CKE8002 là IC dán 8 chân ,mono, công suất hình như là 3W. Xài nguồn pin giống như của điện thoại
          Có IC nào tương đương không? IC dán

Comment

IC dán CKE8002 hiện nay chưa thấy bán ,ae nào biết nơi bán chỉ nha .
            Riêng mình cũng bị hỏng con này ,kinh nghiệm sau :
            rất nhiều máy box nghe nhạc hỏng nếu nghe lâu với công suất hết ga (P max) vì IC tích hợp dán giải nhiệt rất kém xài nó đừng mở hết volume đồng thời vừa xạc vừa nghe cũng dễ tèo vì nhiều nguồn xạc china quá áp ..
            cách thay thế nhanh, rẽ , nghe khá hay hết sợ cháy như sau tuy nhiên bạn phải biết 1 chút về điện tử (mà vào đây đa số biết mờ)
            hình minh họa sơ đồ IC KA2209 : dùng dc. dc 3 đến 18v dc pmax 1wx2.

Bạn nối ngõ ra chân 1* và chân 3 vào ngõ out có sẵn trong Box khi tháo IC cháy ra ( mạch có sẵn tụ xuất xài luôn hàn cho khéo nhé)
            Nối ngõ in 6 và 7 vào ngõ in trên mạch n nếu cần ráp thêm 2 r 10k
            nếu lười tìm chân Nf trong Box hay tìm khong ra thì ráp thêm 2 C 100 mf 16v ra mass
            như vậy chỉ cần thêm 2 r 10k và 2 C 100mf các chân còn lại theo sơ đồ nối điện DC vào là hát . nếu khéo quan sát hầu như bạn chỉ nối chân vào đúng là nó chạy liền à ... nếu muốn chắc ăn bạn ráp hàn treo (point to point) sơ đồ trên rồi kéo dây ra nối vào cũng dc.
            Chúc thành công
            Last edited by lenamit; 25-05-2011, 19:52.

Comment

Nguyên văn bởi lenamit Xem bài viết
              IC dán CKE8002 hiện nay chưa thấy bán ,ae nào biết nơi bán chỉ nha .
              Riêng mình cũng bị hỏng con này ,kinh nghiệm sau :
              rất nhiều máy box nghe nhạc hỏng nếu nghe lâu với công suất hết ga (P max) vì IC tích hợp dán giải nhiệt rất kém xài nó đừng mở hết volume đồng thời vừa xạc vừa nghe cũng dễ tèo vì nhiều nguồn xạc china quá áp ..
              cách thay thế nhanh, rẽ , nghe khá hay hết sợ cháy như sau tuy nhiên bạn phải biết 1 chút về điện tử (mà vào đây đa số biết mờ)
              hình minh họa sơ đồ IC KA2209 : dùng dc. dc 3 đến 18v dc pmax 1wx2.

Bạn nối ngõ ra chân 1* và chân 3 vào ngõ out có sẵn trong Box khi tháo IC cháy ra ( mạch có sẵn tụ xuất xài luôn hàn cho khéo nhé)
              Nối ngõ in 6 và 7 vào ngõ in trên mạch n nếu cần ráp thêm 2 r 10k
              nếu lười tìm chân Nf trong Box hay tìm khong ra thì ráp thêm 2 C 100 mf 16v ra mass
              như vậy chỉ cần thêm 2 r 10k và 2 C 100mf các chân còn lại theo sơ đồ nối điện DC vào là hát . nếu khéo quan sát hầu như bạn chỉ nối chân vào đúng là nó chạy liền à ... nếu muốn chắc ăn bạn ráp hàn treo (point to point) sơ đồ trên rồi kéo dây ra nối vào cũng dc.
              Chúc thành công
              con này có bán ở nhật tảo ko bác?
              cs co bắng tda2822 ko?

Comment

Tương đương ,mức dc thấp Ka 2209 chạy tốt hơn 2822 Bác tra datasheet sẽ biết mà ! mấy chổ bán hàng dt có nhiều vài k 1 con à , nó thường dc lắp trong cassete loa 1ocm nghe cũng khá

Comment

Nguyên văn bởi Thanhnam Xem bài viết
                  con này có bán ở nhật tảo ko bác?
                  cs co bắng tda2822 ko?
                  2 con này tương đương anh ạ!
                  Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                  Keep moving forward...

Comment

các bác ra mua con loa máy tính. về tháo ra xem là biết mạch liền ah.! chứ có mấy mạch trên mạng tào lao.

Comment

Nguyên văn bởi ledinh.gr Xem bài viết
                      các bác ra mua con loa máy tính. về tháo ra xem là biết mạch liền ah.! chứ có mấy mạch trên mạng tào lao.
                      sao lại tào lao? nói bừa.

Comment

cho mình hỏi có con IC nào tương đương với con IC HXJ8002 (8 chân: 1 mass, 2bypass,3 +in,4 -in,5 Vout,6 vdd,7 GND, 8 Vout). (IC khuyếch đại âm thanh trong máy nghe nhạc trung quốc),thông dụng dể mua, ai biết chỉ dùm, thak

Comment

Có con pam8403 class d của mỹ, công suất ra là 3w x2 tức là nó có 2 kênh, nghe chất lượng hơn

Comment

con 8002 này nhật tảo có bán rất nhiều nhé mình vừa lấy ngoài đó mỗi loại 200 con ngoài đó mà

Comment

Mình cũng mua 1 loa nghe nhạc có IC này nhưng chỉ được 1 tuần thì chết một loa do chết 1 IC. Mình đã khắc phục bằng cách mua 1 module PAM8403 về chế vào nghe rất hay. Tuy nhiên lại phải dùng một nguồn cấp điện khác cho module này gây phiền phức quá, nếu mình lấy nguồn của cấp của mạch chính thì không có âm thanh ra. Nhờ các bạn cao tay giúp xem sao.

Comment

Về tác giả

Collapse

minhkhuehd Tìm hiểu thêm về minhkhuehd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X