Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help mạch Lọc SUB có chỉnh tần số cắt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help mạch Lọc SUB có chỉnh tần số cắt

Ai có sơ đồ về mạc lọc Sub chỉnh được tần số cắt thì share cho em nhé em cần nó hoạt động trong khoảng 50 hz dến 150hz dùng ic thì càng tốt ( tại vì em gà nên ko rành lắm về transito ) có luôn cả PCB thì càng tốt thanhk all vì đã đọc bài này

Sao không ai giúp em vậy em thấy trên loa của thằng bạn có núm chỉnh tần số hay quá mà không biết nó làm ra sao dùng JRC 4558 thì cảm giác hay bị ù(chắc là do cộng hưởng) gạ tháo loa nó ra xem thì nó không cho bác nào biết sơ đồ thì cho em xinh nhá

Comment

mình cắt sup bằng 4558 nè mà có ù gì đâu! cắt sạch bâng lun. bữa nào rảnh mình vẽ mạch up lên cho.

Comment

Bac co mach loc sub co chinh cat tan thi cho em xin voi nha. Email cua em: minhhainctv@gmail.com, thanks bac nha

Comment

JRC không bị ù. nhưng nó không loại bỏ hoàn toàn được âm mid ra khỏi, gé gần tai vào loa ta vẫn nghe thấy tiếng mid nhỏ nhỏ ở loa sub .có cách nào để loại bỏ hoàn toàn tiếng mid ra khỏi loa sub không các bác?

Comment

Nguyên văn bởi toiyeuAUDIO Xem bài viết
            JRC không bị ù. nhưng nó không loại bỏ hoàn toàn được âm mid ra khỏi, gé gần tai vào loa ta vẫn nghe thấy tiếng mid nhỏ nhỏ ở loa sub .có cách nào để loại bỏ hoàn toàn tiếng mid ra khỏi loa sub không các bác?
            e nghĩ là khó có thể tách hoàn toàn được tiếng mid. vì dải tần của tiếng mid rất rộng. >20hz vẫn có tiếng mid, trừ khi mạch và loa sub cắt được tần số từ 20hz trở xuống. khi đó tai người bình thường cũng chẳng nghe được nữa. e chém bừa tí, các bác nhẹ tay.

Comment

Về tác giả

Collapse

ken Tìm hiểu thêm về ken

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X