Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thảo luận về âm ly dùng sò 2SA1943 và 2SC5200

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn đo kiểm xem, coi chừng mạch đó thiết kế điện áp thấp hơn bạn đang dùng đó, kiểm lại xem cặp công suất chạy chế độ B hay AB

Comment

Bạn thử vào Gooogle tìm : IGBT audio amplifier , sẽ có mạch amply chạy cặp IGBT GT 20D 201 và GT 20D 101

Comment

Nguyên văn bởi tranhuuan Xem bài viết
        mình mới mua một mạch công suất 6 sò về lắp sò C5200 vào thì chạy 1 lúc sò rất nóng khả năng do mạch công suất ko chịu được điện áp 60 0 60 trên thị trường chắc cũng không có bán mạch CS chịu đc điện áp cao như thế bạn nào có sơ đồ mạch nào chạy điện áp cao cho mình xin với. mình muốn làm 1 thùng loa sub cho loa sub 10inch mới mua
        6 con nay 6 cặp vậy? Mà 6 con cũng oánh khá khoẻ đấy, con loa sub của bác bao nhiu W?

Comment

Nguyên văn bởi vnkhanh Xem bài viết
          Bạn thử vào Gooogle tìm : IGBT audio amplifier , sẽ có mạch amply chạy cặp IGBT GT 20D 201 và GT 20D 101
          Cái mạch như bạn nói, trên tài liệu báo nước ngoài họ đăng có ông ks này làm từ năm '92 thì phải. Lâu rồi mình không nhớ
          By three methods we may learn wisdom:
          First, by reflection, which is noblest;
          Second, by imitation, which is easiest;
          and third by experience, which is the bitterest

Comment

Click image for larger version

Name:	Untitled.png
Views:	1
Size:	57.3 KB
ID:	1370275
            các anh bảo có nên lắp mạch ampli này không

Comment

lắp theo mạch này có chạy không hả các anh

Comment

Mình có con amply nanomax: SPA-827A dùng 16 transistor A 1943 và C 5200 mỗi vế 8 con. tổng điện: 1600W đang bị chết một vế, mình đã mua mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mà chưa lắp được mong mọi người giúp đỡ. Mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mình sử dụng A 1943 và C 5200 và đấu như sau:
                B- amply tới V- mạch, G amply tới G mạch, B+ amply tới V+ mạch, B2 amply thì mình không đấu vì trên mạch không có trên hướng dẫn mạch gi điện thế cấp cho board nguồn +-42 đến +-48VDC. SP- và SP+ amply tới SP- và SP+ mạch và không lấy mát. Mình đấu như vậy có đúng không mọi người lúc đầu đấu xong cho bé thì nói được một lát xong mình cho to lên thì bốc khói và.......Rất mong được mọi người giúp đỡ

Comment

ampli dùng mấy con 2scc5200 với 2sa1943 này nghe tiếng có hay hơn d718 với b688 không anh chị.

Comment

Không hiết là có hay hơn không nhưng B688 và D718 là cặp sò củ chuối nhất. Hê hê. Còn bác timlai1visao cứ lắp thoải mái, chắc chắn sẽ chạy.
                    QTCP

Comment

mấy con c52000 với a1943 để là của tô si ba mà không biết phải của nó không nữa, hihi.

Comment

Nói chung là mình tự lắp mạch ít mua được lk chính hãng lắm. Chỉ có nhà sản xuất mới có khả năng làm điều đó. Như 1 amply mua về nghe rất hay, nhưng không may cháy sò, đi ra quán thay về nghe khác ngay.
                        QTCP

Comment

Lõi 27cm thì quấn như sau
                          Sơ cấp 220v quấn 420 vòng dây 1mm.
                          Thứ cấp 40v đôi quấn 75 vòng * 2 dây 1.6mm
                          Thứ cấp pree 12v đôi quấn 25 vòng * 2 dây 0.7mm.
                          Tổng công suất 500w
                          Đây 1.6mm quấn khéo và chặt không đầy cửa sổ nhé. "Khá đau tay đấy"

Comment

Mình có mua board 8sò của hảo mi mà mình củ chuối nên mua sò 2sa1943 và 2sc5200 về nhà loay hoay chưa biết 2 sò này cái nào gắn vào b688 và cái nào gắnaofd1 d718
                            ăn mì gói => nói chuyện hi end

Comment

SA thay cho B , Sc cho D mạch thường thì gắn trước 1 cặp thôi thử tiếng tốt thì mới gắn hết , mạch cầu thì 2 cặp .

Comment

Nguyên văn bởi bacjohnton2 Xem bài viết
                                Mình có mua board 8sò của hảo mi mà mình củ chuối nên mua sò 2sa1943 và 2sc5200 về nhà loay hoay chưa biết 2 sò này cái nào gắn vào b688 và cái nào gắnaofd1 d718
                                bạn gắn con A vào chỗ con B, con C vào chỗ con D. như thế này nhé: con 1943 vào chỗ con 688 còn con 718 thay bằng con 5200. ok, chúc thành công.

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhuuan Tìm hiểu thêm về tranhuuan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X