Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ambly cali ana D718 & D688 bị âm thanh rè 1 vế

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ambly cali ana D718 & D688 bị âm thanh rè 1 vế

Mình đang gặp một sự cố mà không biết vì sao mong các bác trợ giúp.
    mình đang sửa 2 cái ambly caliana giống nhau dùng b688 và d718 bị âm thanh ra rè một loa ko biết vì sao.đo sò thì không cháy, thay 4558 khuyếch đại đầu vào cho 2 loa cũng ko đc.mach volum vẫn hoạt động bình thường.Tất cả linh kiện ko có biêtr hiện hư hỏng.tính hiệu từ đầu DVD vào tốt. Vậy ai gặp trường hợp này rùi cho mình xin chỉ giáo với.thank mọi người.
    TRUNG TÂM SỬA CHỬA CUNG CẤP LINH KIỆN LAPTOP-VI TÍNH-MONITOR-DTDD-AMPLY-TIVI CRT-LCD-DVD TẠI QUẢNG TRỊ
    Yahoo:minhtriqtvnEmai: DT:0906.58.38.44 & 0943.321.550

trường hợp nay bạn phải tách từng tầng ra để sửa thì mới dược:
    1. kiểm tra nguồn dối xứng có bằng nhau không.
    2.tách ngõ vào mạch công suất ra.
    3.dùng tín hiệu từ đầu đĩa cản lại bằng biến trở 100k đưa thẳng vào cs, xem cs hoạt dộng tốt không.
    với thứ tự này thì chắc chắn bạn sẽ biết được phần nào hư mà sửa.
    chúc bạn thành công.

Comment

Nguyên văn bởi Amoled Xem bài viết
      mình đang sửa 2 cái ambly caliana giống nhau dùng b688 và d718 bị âm thanh ra rè một loa ko biết vì sao.đo sò thì không cháy, thay 4558 khuyếch đại đầu vào cho 2 loa cũng ko đc.mach volum vẫn hoạt động bình thường.Tất cả linh kiện ko có biêtr hiện hư hỏng.tính hiệu từ đầu DVD vào tốt. Vậy ai gặp trường hợp này rùi cho mình xin chỉ giáo với.thank mọi người.
      Rè như thế nào? nghe như khịt mũi? coi đường hồi tiếp! thay trở trong tầng CS (out) , cố thể không cháy nhưng bị tăng trị số. Đây là thầy bói nè
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

bạn nói thế thì amly dâu có hỏng gì . tìm kỷ lại đi bạn

Comment

Nguyên văn bởi Phuc-Phuong Xem bài viết
          trường hợp nay bạn phải tách từng tầng ra để sửa thì mới dược:
          1. kiểm tra nguồn dối xứng có bằng nhau không.
          2.tách ngõ vào mạch công suất ra.
          3.dùng tín hiệu từ đầu đĩa cản lại bằng biến trở 100k đưa thẳng vào cs, xem cs hoạt dộng tốt không.
          với thứ tự này thì chắc chắn bạn sẽ biết được phần nào hư mà sửa.
          chúc bạn thành công.
          Em tách mổi vế ra hết rùi mà kko được nhưng đặc biệt em thay 3 con 4558 mới khác thì mạch ko hoạt động. Vậy em hỏi nếu con này hư có bị triệu chứng thế này ko vậy? Vì sao lại thay con mới vào thi mạch ko hát nhỉ.Dảm bảo 4558 của em thay vào hoạt động tốt 100%.
          TRUNG TÂM SỬA CHỬA CUNG CẤP LINH KIỆN LAPTOP-VI TÍNH-MONITOR-DTDD-AMPLY-TIVI CRT-LCD-DVD TẠI QUẢNG TRỊ
          Yahoo:minhtriqtvnEmai: DT:0906.58.38.44 & 0943.321.550

Comment

ic 4558 la con tien khuech dai: thuong thi con nay hu co cac hioen tuong: lot DC o ngo ta, am thanh bi u do chua kic ma ngo ra ic da co, mat mot kenh, am thanh nho.
            -neu co lap ra het ma van re thi cs hong vay thi kiem tra cong suat.
            -neu re ma khong tieng nhac thi kiem tra nguon, thay thu tu, mas tiep xuc tot khong, nguon doi xung co bang nhau khong, do o chan C D718 co +42Vdc ko va Chan C B688 co -42V.
            -neu co amthanh nho kem theo tieng re thi do tang cong suat day keo khong hoat dong, ban do phan cua cua cap cong suat xem VBE la bao nhieu neu dao dong tu 0.3>>>>0.7la ok.
            CHUC BAN THANH CONG!

Comment

là do nguồn bạn ạ !. bạn nên kt lại nguồn cấp cho 4558, nhất là phần ổn áp ấy

ĐT:01649591262
              ...

Comment

Nhiều khả năng là con 4558 đã hư. Trước khi thay, bạn đo kiểm lại nguồn ổn áp cho nó xem là bao nhiêu vôn? Nếu là +15V và -15V thì bạn thay bằng diod ổn áp 12V, mạch sẽ hoạt động bền hơn. Sau đó hãy gắn IC mới vào. Mách bạn nhé: bạn thử thay bằng TL082 thử xem, âm thanh hay hơn đấy.

Comment

ban dung dong ho do om van thang x10k do do ri cua transitos xem no hay bi ri lam.chuc ban thanh cong.

Comment

Âm thanh rè 1 bên :
                    1 kiểm tra đầu tín hiệu vào ngoài sau ampli RL xem rè bên nào có thể đổi LR lại . vẩn rè bên cũ = >
                    2 xem bên loa bị rè nối vào ngõ out của tầng công suốt bên nào = > rè công suất bên đó = > kiểm tra công suất ( thường bị tầng công suất )
                    3 nếu vẫn còn rè => kiểm tra lại toàn bộ dây tín hiệu từ ngõ in đến mạch công suất ra loa , VOLUME ( cái này hay bị nhất ) . nếu VẪN RÈ
                    4 chắc chắn bị tầng PRE bass treble rồi . kiểm tra pre bass treble ( nếu thằng CALI của bạn có thêm phần caraoke thì kiểm tra sau )
                    THEO MÌNH AMPLI CALI THƯỜNG BỊ CÔNG SUẤT NHẤT thứ 2 là BIẾN TRỞ ( VOLUME )

Comment

1:đo điện áp CE (tất cả phải bằng nhau)
                      2:đo điện áp BE(tất cả các sò phải bằng nhau)đối với D718 B688 BE Không thấp quá 0,2 vôn không cao quá 0.5 vôn
                      thấp quá gây ra nghẹt tiếng.cao quá gây ra nóng quá mức
                      3:nếu các điều kiện trên không đáp ứng cần kt sự khuếch đại không đồng đều của transitor tầng kích đảo pha kt điện trở tang trị số
                      4: trường hợp tầng công suất của bạn là tầng công suất dùng ic4558 tầng đảo pha có 2 transitor tiếp đó là công suất.đây là mạch quá đơn giản theo kinh nghiệm chúng thường bị dò tụ tín hiệu đầu vào công suất và hỏng ic 4558
                      lưu ý nguồn nuôi cho ic nữa nhé
                      ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

Về tác giả

Collapse

Amoled Tìm hiểu thêm về Amoled

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X