Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em Micro không dây với các bác ơi!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em Micro không dây với các bác ơi!!!

Em có một cặp micro ko dây mua ở chợ trời (chắc của tàu khựa), về đc vài hôm thì một cái bị tậm tịt. Em tháo ra kiểm tra nhưng không phát hiện ra hỏng gì . Hôm qua em lại thử tháo ra và nghi con thạch anh bị die. Em thử gỡ con thạch anh của cái mic lành kia lắp sang thì thấy bắt sóng rất ngon. Chắc chắn là con thạch anh đã bị die rồi, em lấy vom đo thử thì không thấy kim lên. Hôm nay vừa ra chợ trời hỏi mua nhưng mà ko của hàng nào có.
    Con thạch anh của em chết ghi là JT/T199.5/16.6333, ko biết có phải là 199.5MHz ko ạ!?
    Các bác có biết mua con này ở đâu ko chỉ em với! Thks cả nhà trước!
    Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Không bác nào giúp em ư?!!
    Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Em thấy diễn đàn này câu hỏi nào dễ dễ thì thi nhau vào spam, còn câu nào khó thì post lên cũng chỉ để đấy! Ko có ai trả lời cả! Xin lỗi! Em ko phải dân điện tử nên mới hỏi câu này, chứ em nghĩ câu này cũng đâu phải khó quá nếu với dân chuyên môn!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
        Em thấy diễn đàn này câu hỏi nào dễ dễ thì thi nhau vào spam, còn câu nào khó thì post lên cũng chỉ để đấy! Ko có ai trả lời cả! Xin lỗi! Em ko phải dân điện tử nên mới hỏi câu này, chứ em nghĩ câu này cũng đâu phải khó quá nếu với dân chuyên môn!
        Tớ mà biết thì tớ sẽ chỉ cho bạn ngay! Tiếc là cái này thì X biết!
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Em nghĩ 199.5 ko phải là tần số dao động của nó vì làm gì mà to thế!! Nhưng em ko biết tần số dao động thực của nó là bn để em mua con khác thay thế! Hic! Ở trên mic của em nó ghi là 199.5MHz, nhưng chắc đây là dao động của mạch sau khi nhân chia hệ số của thạch anh rồi! Phải ko các bác?

0989313142

Comment

Thế con thạch anh đang hoạt động nó ghi ra sao ? Nếu nó ghi giống tần số của cái mic kia (cái mic mà bạn tháo nó ra đấy)thì chắc chắn đó là thạch anh cho tần số dao động của từng micro , và trị số ghi trên nó là tần số dao động của nó . Thạch anh thì làm sao đo kim lên được ? Nó là gốm mà .

Comment

bạn ra chợ nhật tảo khu b sạp ba vũ có bán thạch anh loại này micro của bạn bắt ở dải VHF nếu ko mua dc đúng tần số như trên bạn mua 1 cặp thạch anh gần với số ghi trên thân thạch anh của bạn rồi ráp vào là ok , mua 2 con cùng 1 tần số luôn

Comment

Cái chỗ bạn hỏi cũng đã sai rồi mà còn làm phách (sang box dành cho cao tần), ko phải cái j mọi ng cũng biết mà trả lời bạn đâu. Đúng là THANH HÓA.

Comment

Nguyên văn bởi vanbon Xem bài viết
                  Cái chỗ bạn hỏi cũng đã sai rồi mà còn làm phách (sang box dành cho cao tần), ko phải cái j mọi ng cũng biết mà trả lời bạn đâu. Đúng là THANH HÓA.
                  Mày chui ở quê đâu ra mà tinh tướng thế? Nếu không biết thì đừng có spam. Tao ko phải dân điện nên tao mới hỏi. Thế tao hỏi mày Micro thì thuộc điện thanh hay cao tần? Tao đọc nhiều bài mày post tao thấy giọng mày cứ ra vẻ ta đây thế nhưng mà mày chưa trả lời đc câu hỏi nào cho ra hồn cả!!! Mà tao thấy câu hỏi nào mày cũng xía mõm vào, mặc dù mày ko biết! Dân nào cũng tùy từng người thôi mày ạ! Trước khi nói dân nọ dân kia thì mày nhìn lại dân mày đi đã.
                  Xin lỗi các bác thằng này nó ngứa mồm làm em bực không chịu đc!

0989313142

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
                    Thế con thạch anh đang hoạt động nó ghi ra sao ? Nếu nó ghi giống tần số của cái mic kia (cái mic mà bạn tháo nó ra đấy)thì chắc chắn đó là thạch anh cho tần số dao động của từng micro , và trị số ghi trên nó là tần số dao động của nó . Thạch anh thì làm sao đo kim lên được ? Nó là gốm mà .
                    Thank các bác! Đúng là con thạch anh ấy 199.5MHz, em ở HN tìm mua chợ trời ko có. Chắc phải kiếm cặp khác thay thử xem. Nhưng em thấy ngoài chợ trời nó ko có thạch anh tần số cao như vậy, nó chỉ vài chục MHz là hết thôi! Hix! Ko biết thay loại tần số thấp có đc ko?

0989313142

Comment

Tôi nói rất rõ dàng: ko phải câu hỏi nào mọi ng cũng biết và có câu trả lời cho bạn. Ko phải bạn post bài lên là mọi ng phải có nghĩa vụ trả lời bạn. Bạn hiểu ý tôi nói chứ.
                      Diễn đàn là nơi để trao đổi thảo luận, tôi thì thích tranh luận hơn ( có lẽ tại tôi là ng nóng tính). Nhưng lên diễn đàn để chửi bới theo kiểu hàng tôm hàng cá thì tôi ko quen. Điều tôi nói làm bạn thực sự thấy bức xúc thì tôi xin lỗi. tôi cũng ko phải là ng cố chấp. Vì vậy bạn cũng đừng vội đánh giá về ng khác như vậy.
                      Chúc vui!

Comment

Em có một cặp micro ko dây mua ở chợ trời (chắc của tàu khựa), về đc vài hôm thì một cái bị tậm tịt. Em tháo ra kiểm tra nhưng không phát hiện ra hỏng gì . Hôm qua em lại thử tháo ra và nghi con thạch anh bị die. Em thử gỡ con thạch anh của cái mic lành kia lắp sang thì thấy bắt sóng rất ngon. Chắc chắn là con thạch anh đã bị die rồi, em lấy vom đo thử thì không thấy kim lên. Hôm nay vừa ra chợ trời hỏi mua nhưng mà ko của hàng nào có.
                        Con thạch anh của em chết ghi là JT/T199.5/16.6333, ko biết có phải là 199.5MHz ko ạ!?
                        Các bác có biết mua con này ở đâu ko chỉ em với! Thks cả nhà trước!
                        Thạch anh của bạn có giá trị là 16,6333 Mhz chứ không phải 199,5 Mhz đâu. Cái 199,5 ấy là tần số phát sau khi tần số dao động 16,633 được nhân lên 12 lần.
                        Hi vọng bạn tìm được xtal để thay.
                        Còn bạn vừa mới hỏi hôm qua mà đã đòi hỏi trả lời ngay thì ai đáp ứng được. Có phải ai cũng đọc qua đâu mà trả lời ?
                        Thất nghiệp :(

Comment

cho em mượn cái topic này chút.

Cho em hỏi cái micro ko dây của em bị gì: giả sử em đặt micro tại điểm A,phần thu cùng hãng tại điểm B,nếu như đứng nói bình thường thì ko sao nhưng khi mình đứng giữa AB,thì nó mất sóng.cái mạch thu lúc trước bị cắm ngược nguồn nên nổ tụ lọc và chết 7805,em thay vào nói đc rồi nhưng cứ cầm cái chỗ đuôi hay có người đi ngang thì nó mất sóng.

Có cách nào khắc phục ko ạ!
                          ĐT: 0972 20 58 68
                          Gmail:

Comment

Chào các bác ! mình cũng hay gặp và sửa Micrô không dây , trị số ghi trên thạch anh thì đủ cỡ : 255.1 rồi 256.2 v.v. nhưng mình đồng ý với các bác là tần số thạch anh của phẩn thu phải trùng phần phát , thế nhưng với những Micro của TQ thì 2 con cùng 1 tần số nhưng hoàn toàn không thể thay thế cho nhau , mà phải lắp đúng qui ước ( con có chữ R phải nằm ở phần thu , con có chữ T phải nằm ổ phần phát ) ví dụ 1 cặp : 255.2R /255.T
                            Các bác có đống ý không ?

Comment

đúng rồi bạn ơi nhưng mua nó ở đâu

Comment

Về tác giả

Collapse

lvt195 Phức tạp lắm! Tìm hiểu thêm về lvt195

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X