Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về con T205AHQ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về con T205AHQ

em mới ra nhật tảo mua 1 cái mạch khuyếch đại công suất trên đó có 1 con TA8205AHQ có 17 chân,có 2 hàng 1 hàng 9 chân và 1 hàng 8 chân.Em không biết chân số 1 của nó nằm ở đâu,công dụng của nó như thế nào bác nào biết về nó xin chỉ dùm em với.

Chân số 1 là đầu tiên bên trái (hướng mặt có chữ lên trên) Với IC dạng 2 hàng thì hàng chân cong ra phía trước là hàng số lẻ (1 ,3 , 5, ...17), còn hàng chân thẳng phía sau là số chẵn (2 ,4, 6, 8 ,...16) . TA8205 là loại khuếch đại công suất âm thanh 2 kênh dạng BTL (18W x2)
    Chức năng các chân :
    1- Mute SW
    2- Ngõ vào kênh 1
    3- Ngõ NF kênh 1
    4- Stanby SW (Power On)
    5- Pre GND
    6- Ngõ NF kênh 2
    7- Ngõ vào kênh 2
    8- Lọc gợn nhiễu
    9- Pre VCC
    10- VCC
    11- Ngõ ra loa (+)kênh 2
    12- Ngõ ra loa (-) kênh 2
    13 và 14- GND
    15- Ngõ ra loa (+) kênh 1
    16- Ngõ ra loa (-) kênh 1
    17- VCC
    Last edited by Tuanhonglac; 08-11-2010, 01:12.

Comment

cam on anh ,trong mach em thay có con ic la con 4558DJRC 8 chân con này có công dụng gì vậy anh

Comment

IC 4558 dùng cho phần tiền khuếch đại (Pre-Amp). Đó là IC khuếch đại thuật toán (OP.AMP) , 4558 được tích hợp 2 bộ OP.AMP

Comment

cho minh hỏi bạn tí có dc k. bạn lắp mạch đó chưa, có phải mạch của bạn ng ta ghi là 70w phải k bạn. nếu bạn chạy rồi thì thấy như thế nào vậy ban. minh dang dunh mua cai mach do ma chua mua, minh k biet no hoat dong tot k nen hoi ban xem sao

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
            Chân số 1 là đầu tiên bên trái (hướng mặt có chữ lên trên) Với IC dạng 2 hàng thì hàng chân cong ra phía trước là hàng số lẻ (1 ,3 , 5, ...17), còn hàng chân thẳng phía sau là số chẵn (2 ,4, 6, 8 ,...16) . TA8205 là loại khuếch đại công suất âm thanh 2 kênh dạng BTL (18W x2)
            Chức năng các chân :
            1- Mute SW
            2- Ngõ vào kênh 1
            3- Ngõ NF kênh 1
            4- Stanby SW (Power On)
            5- Pre GND
            6- Ngõ NF kênh 2
            7- Ngõ vào kênh 2
            8- Lọc gợn nhiễu
            9- Pre VCC
            10- VCC
            11- Ngõ ra loa (+)kênh 2
            12- Ngõ ra loa (-) kênh 2
            13 và 14- GND
            15- Ngõ ra loa (+) kênh 1
            16- Ngõ ra loa (-) kênh 1
            17- VCC
            anh oi cho em hoi anh ti. neu em co mach cong suat nh ban do anh a. em k muon chay bang bass treble da gan san tren borad nen em muon cat bo doan mach do di thi em phai lam sao dc. tuc la em muon thay cai mach bass treble do bang cai mach khac. mach khac em tu lam roi gan vao dc k anh. nhu em noi do thi cat chan nao cua ic moi dc thay mach khac vao vay anh

Comment

Về tác giả

Collapse

masterbinh Tìm hiểu thêm về masterbinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X