Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi chút về mạch âm thanh? Mong giúp đỡ!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi chút về mạch âm thanh? Mong giúp đỡ!

Mình mới bắt đầu mày mò nghiên cứu điện tử, có mới điều này mong anh em chỉ giúp. Mình thấy trong mạch đánh dấu AGND, GND, PE, ELINK, Mình hiểu GND là nối mass hay nối chung, còn lại mình ko hiểu gì hết.Mình đã đánh dấu trong mạch rùi, anh em giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều! Cho em hỏi thêm em muốn đấu nối mạch khếch đại này với một mạch chỉnh âm sắc và ra hai loa thì phải đấu làm sao ạ? Xin cảm ơn nhiều!
    Attached Files
    Last edited by tinhyeunew; 11-12-2010, 20:26.

tất cả các kí hiệu đều là gnd
    muốn đấu mạch khếch đại với mạch âm sắc GND với in- còn đường tín hiệu với in+
    để đấu ra loa bạn đấu cực +của loa với điểm có ghi chữ OUT còn cực - của loa vào GND
    sống trong đời sống cần có một tấm lòng!
    email:

Comment

mấy cái kia nó có kí hiệu nối mass rồi thì tất cả đều nối với nhau.riêng AGND ở lối vào chẳng nên nối mass làm gì.để kệ nó.
      còn tín hiệu vào qua mạch chỉnh âm sắc rồi đưa vào IN+ mass nối chung với mạch khếch đại.mạch khếch đại này mình thấy có 1 kênh ra thôi bạn nên kiếm cái mạch khác có 2 kênh ra mà nghịch.
      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
      Web :

Comment

lắp hai cái mạch như thế này thì được amplifier hai kênh

0915914693

Comment

Cái mạch này có hệ sô khuếch đại điện áp quá thấp:R11/R10=39/2,2~17,7 lần, cần cân chỉnh lại hoặc dùng bộ preamp có mức ra lớn mới mong nó kêu hết công suất.
          Không gì bằng trải nghiệm thực tế:

Comment

R10 nối qua tụ xuống GND thế là được, không cần thay đổi

phone: 0962.04.8638
            email:
            Đ/c: Hợp Đức - Đồ Sơn - Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
              mấy cái kia nó có kí hiệu nối mass rồi thì tất cả đều nối với nhau.riêng AGND ở lối vào chẳng nên nối mass làm gì.để kệ nó.
              còn tín hiệu vào qua mạch chỉnh âm sắc rồi đưa vào IN+ mass nối chung với mạch khếch đại.mạch khếch đại này mình thấy có 1 kênh ra thôi bạn nên kiếm cái mạch khác có 2 kênh ra mà nghịch.
              Cái dòng bôi đen này nói lên: một là dấu nghề hai là chả hiểu cái quái gì mà cũng phát biểu! Vì sao cần phải cách ly giữa GND và AGND?!
              By three methods we may learn wisdom:
              First, by reflection, which is noblest;
              Second, by imitation, which is easiest;
              and third by experience, which is the bitterest

Comment

sao mình cũng ráp mạch này nhưng ko chạy ak? ai chỉ giúp với.

Comment

Về tác giả

Collapse

tinhyeunew Tìm hiểu thêm về tinhyeunew

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X