Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch phát nhạc trong bưu thiếp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch phát nhạc trong bưu thiếp

Mình đang quan tâm đến mạch điện phát nhạc trong bưu thiếp.( Loại mở ra phát ra tiếng nhạc như "We wish you a merry Chrismas" Chẳng hạn)
    Mình không hiểu làm thế nào để có thể nạp được một bài hát mình ưa thích vào. Nếu được như thế thì thật tuyệt
    Bạn nào đã có kinh nghiệm thì chỉ bảo cho mình với
    Cảm ơn nhiều

Theo em được biết thì con chíp bé tí này nó được chế tạo chỉ để phát ra cố định 1 bài hát thôi. Còn loại thu phát được thì số chân của nó xấp xỉ chân con ...rết. Phương thức hoạt động của nó thì em không biết hình như là tổng hợp tần số thì phải.

Comment

Nguyên văn bởi PhoiBo Xem bài viết
      Theo em được biết thì con chíp bé tí này nó được chế tạo chỉ để phát ra cố định 1 bài hát thôi. Còn loại thu phát được thì số chân của nó xấp xỉ chân con ...rết. Phương thức hoạt động của nó thì em không biết hình như là tổng hợp tần số thì phải.
      Nhưng em nghe nói người ta có thể dùng con chip đó từ 1 cai đồng hồ đeo tay để tạo ra dc 1 bản nhạc -->chứng tỏ nó phải "nạp lại" dc chứ!
      Em cũng đã thấy dân ta làm thiếp phát nhạc-->chắc là mua chíp ở đâu về rồi nạp lại!!
      Ai có thông tin j hoặc kinh nghiệm xin chỉ giáo.
      Thien thu van co: Yeu la kho!!!
      Van co thien thu: Kho van yeu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

ic nhạc có bán đầy ở chợi Nhật Tảo ?
        giá cực rẻ ?1k
        mua về mà dùng.
        dẽ lắm !

Comment

Chào dameco!

Tớ mua về mà ko biết đấu nè, cậu có đấu đc ko chỉ tớ với!
          Một bông hồng cho những ai đang còn mẹ,
          Đang còn mẹ để lòng vui sướng hơn ..

Comment

Thường IC nhạp trong bưu thiếp có công suất ra trực tiếp nhỏ, lắp loa trở kháng cao ( loa gốm áp điện, to bằng đồng xu), muốn lắp ra loa 8 ôm thì xem ở phần out put của mạch + - thế nào mà lắp thêm 1 con transito khuếch đại như C1815, 9014, 9013 cho phù hợp là OK.

Comment

có một số loại IC họ ISD có thể ghi được âm thanh trong 1 đến 20ph cậu có thể mua để lắp
              SHARE KHO PHIM LỚN

Comment

Ai biet giup toi !

Chào mọi người !
                Nhân đây cho tôi hỏi có loại linh kiện nào nhỏ nhỏ cỡ như cái led thôi, khi cấp nguồn khoảng 3-> 5 Volt thì nó phát ra tiếng kêu không(bíp bíp, tít tít chẳng hạn), ai biết chỉ giùm tôi. Cảm ơn mọi người trước, tôi đang rất cần !

Comment

Có đấy. Nó là cái còi beep. Cấp điện DC vào nó kêu liên tục nhưng không ngắt quãng đâu. Ra chợ giời hỏi mua còi beep. 5K

Comment

Nguyên văn bởi dameco Xem bài viết
                    ic nhạc có bán đầy ở chợi Nhật Tảo ?
                    giá cực rẻ ?1k
                    mua về mà dùng.
                    dẽ lắm !
                    Nó có sẵn nhạc bên trong hay mình tự nạp lại?
                    Ở HN thì mua ở đâu hả các bác?

Thanks.
                    Thien thu van co: Yeu la kho!!!
                    Van co thien thu: Kho van yeu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Con Isd 2560 Có Thời Gian Thu Phát 20s Nếu Bạn Nào Thích Thì Mua Về Mà Dùng Giá Khoảng 180000

Comment

Nguyên văn bởi tkiet Xem bài viết
                        Con Isd 2560 Có Thời Gian Thu Phát 20s Nếu Bạn Nào Thích Thì Mua Về Mà Dùng Giá Khoảng 180000
                        bán ở đâu vậy bạn,TP hay HN

Comment

hic, mấy bác giúp em với ! Em ra chợ nhật tảo mua IC nhạc . Mà kô biết chân nào là mass , chan nào là VCC, chân nào là chân tín hiệu nữa.
                          Với lại em cũng kô biết làm cách nào để sử dụng loa áp điện
                          mấy bác giúp em nhé!
                          cám ơn các bác nhiều

Comment

Minh cung khong biet su dung IC nhac, và loa ap dien....xin chi dum, cam on nhieu nhieu..

Comment

hi nói thiệt với các bạn đến giờ do chủng loại các ic này nhiều quá nên chân nó bố trí khác nhau hết trơn nên thường chẳng biết có chuẩn nào mà lần, mà loại ic TQ "trâu bò lắm" nghĩa là "rất khó hư" nên anh em cứ việc thử đừng ngại nó hư, mình mua đại nó về rồi hén dùng VOM đo thử coi có 2 chân nào dính chung không (tức là mass), sau đó dùng loa gắn 1 chân vào mass này chân kia bạn có thể gắn vào bất cứ chân nào mà bạn nghĩ là ngõ ra ,sau đó dùng VOM cho que đỏ vào mass, que đen vào chân nào mà bạn nghi là nguồn cấp (vì sao lại dùng VOM vậy :tiện khỏi kiếm pin, dòng nhỏ lỡ có lộn cũng hổng có sao ), cứ thử như vậy chừng nào nghe loa kêu è é e là được, lỡ có hư đừng kiếm mình nha tại vì mình chưa làm hư con nào cả
                              Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
                              Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

Về tác giả

Collapse

girlkiller Tìm hiểu thêm về girlkiller

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X