Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch siêu trầm cho thùng sub .

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch siêu trầm cho thùng sub .

Dưới đây là mạch siêu trầm cho thùng sub sử dụng 2 IC 7294 hay 3886 từ báo Địên tử .
    Attached Files
    Last edited by tuyennhan; 16-01-2011, 08:02.

sao e download về mà k mở đc bác ơi. Giải nén ra rồi mở bằng cái gì vậy bác. E thử đổi đuôi thành JPG nhưng vẫn k mở đc

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Dưới đây là mạch siêu trầm cho thùng sub sử dụng 2 IC 5294 hay 3886 từ báo Địên tử .
      Có phải là báo Điện tử số ra tháng 9/1998? Tép không đọc được file này (không biết dùng phần mềm gì) nên hỏi vậy. Vì tép có đọc bài "Mạch xử lý âm siêu trầm số M51134P và IC khuếch đại CS LM3886JS" . Trong mạch đó có cả DC servo cho LM3886.
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
        Có phải là báo Điện tử số ra tháng 9/1998? Tép không đọc được file này (không biết dùng phần mềm gì) nên hỏi vậy. Vì tép có đọc bài "Mạch xử lý âm siêu trầm số M51134P và IC khuếch đại CS LM3886JS" . Trong mạch đó có cả DC servo cho LM3886.
        Không phải mạch đó mạch này lọc và khuyếch đại dãi tần từ 30 đến 350 hz dùng opamp , ra 2 đường + và - kích 2 IC công suất theo kiểu cầu mạch này tôi vẽ trên phần mềm TINA có đuôi là tst hay txt gì đó rồi add chuyển sang file zip down về nếu có sẵn trình vẽ sơ đồ mở là ra hình ngay còn nếu chỉ có win zar thì chỉ ra bảng mã thôi vi tính thì tôi kém lắm làm sao mà khi down về mở ra ngay thì tôi không biết anh em nào chỉ giùm tôi sẽ post lại .

Comment

Bác mở mạch đó lên rồi dùng lệnh chụp toàn màn hình Ctrl+print, sau đó bác mở Paint ra rồi Paste nó vào đó, cắt lấy hình c mạch là đc thôi. Mà bác chịu khó vẽ lại trg Proteus hay Orcad cho bọn e với.

Comment

Tôi gửi tạm file jpg trong lúc đợi vẽ trên Orcad cái TINA này nhẹ nhưng thiếu nhiều linh kịên lại không ghi chú gì được .
            Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi vietlamdt Xem bài viết
              Bác mở mạch đó lên rồi dùng lệnh chụp toàn màn hình Ctrl+print, sau đó bác mở Paint ra rồi Paste nó vào đó, cắt lấy hình c mạch là đc thôi. Mà bác chịu khó vẽ lại trg Proteus hay Orcad cho bọn e với.
              Cách này không được trong trình vẽ mạch vì nhấp chuột phải vào khung hình là mở chức năng soạn thảo . Trong trường hợp của bạn thì khi tải bất cứ hình sơ đồ mạch về thì save lại sau đó vào Ocard nhấp vào file chọn Import save với tên đuôi của Orcad là thao tác được rồi .

Comment

IC trong mạch là TLO 74 và trans là 9013 biến trở P2 P3 là biến trở đôi 1 cốt , opamp trong mạch sai thứ tự xin hiểu là các opamp 1-6-2-3 , 7-8-9-10 , 4-5 chung 1 con . công tắc là công tắc gạt 6 chấu .

Comment

Dưới đây là sơ đồ mạch công suất 3886 đẻ nối với mạch siêu trầm .
                  Attached Files

Comment

anh oi!mach nay em kho hieu qua
                    anh cho em mach td2040 dc ko?
                    em rap mach la4440 kieu mono sao ma no u` qua anh ah~anh chi giup em voi
                    ma 2 con ic la4440 va con tda2003 va tda 2030 con nao khoe hon anh!y em la cong suat day anh!anh giup em voi

Comment

Về tác giả

Collapse

tuyennhan Tìm hiểu thêm về tuyennhan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X