Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có thể nối song song nhiều micro vào chung một ngõ vào không

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có thể nối song song nhiều micro vào chung một ngõ vào không

chào các Bác!
    Em đang có một vấn đề. Chẳng là em muốn nối song song khoảng 3-4 micro vào chung một ngõ vào của âmly loa máy tính. Cùng một lúc chỉ có một micro hoạt động mà thôi. Nhưng chưa dám làm thử vì không biết sẽ xảy ra điều gì khi cùng lúc có nhiều hơn 1 micro cùng có tín hiệu. Các bác cho em giải pháp với nhé. Xin cảm ơn!

Tất nhiên là được rồi. không cái nào bị hư cả. hjhj..
    Nhưng khi sử dụng thì có thể không hoạt động hoặc không bình thường vì khi lắp song song thì tín hiệu thu được trên micro hoạt động sẽ bị tiêu tán 1 phần trên các mic không hoạt động v.v..
    Theo mình thì bạn phải làm 1 cách mạch cho nó là dùng mỗi trans khuếch đại mỗi mic rồi ngõ out ta nối chung lại đưa vào ampli. Như vậy Mic này không ảnh hưởng tới mic kia.
    Có thể dùng 5 em C1815 cho 5 đường mic. 5 con ráp 5 mạch y chang nhau.
    Nếu có vấn đề gì xin các cao thủ chỉnh sửa giúp em với!

Comment

Mình cũng đang cần nối nhiều mạch micro song song với nhau. Lo nó hút và repeat khó nghe.
      Cảm ơn các bác...
      Lắp đặt camera quan sát
      https://quynhphat.net

Comment

Nguyên văn bởi quynhphat Xem bài viết
        Mình cũng đang cần nối nhiều mạch micro song song với nhau. Lo nó hút và repeat khó nghe.
        Cảm ơn các bác...
        Lo gì cần thì cứ đấu thử là biết có gì mà sợ , mic thì nối tiếp thêm trở so cho khi đấu // trở kháng vẫn là 75 R còn mạch mic thì ngỏ ra mỗi mạch phải nối tiếp qua trở 22 k vào chung 1 mạch đệm .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Lo gì cần thì cứ đấu thử là biết có gì mà sợ , mic thì nối tiếp thêm trở so cho khi đấu // trở kháng vẫn là 75 R còn mạch mic thì ngỏ ra mỗi mạch phải nối tiếp qua trở 22 k vào chung 1 mạch đệm .
          cảm ơn bác đã chia sẽ
          Lắp đặt camera quan sát
          https://quynhphat.net

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

xin đào mộ vì có người đào trước hehe. Mắc song song thì mic này sẽ là "tải" của mic kia nên biên độ tín hiệu sẽ giảm đi, nếu 2 mic giống nhau thì giảm còn 1/2, 3 mic thì còn 1/3, n mic thì còn 1/n. Do đó mạch đệm phải có đủ gain dự trữ mới được

Comment

Đấu song song cụ nên dùng cái này

Comment

Về tác giả

Collapse

tuananhbiaqn Tìm hiểu thêm về tuananhbiaqn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X