Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp mình làm mạch ampli mini

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp mình làm mạch ampli mini

tinh hình là cái điện thoại mình phát ra âm thanh mono rè rè, mà nghe hơi nhỏ.
    mình muốn làm 1 cái mạch cho em nó phát ra được âm thanh stereo nghe hay hay 1 chút.
    có ic nào làm được việc này mà dùng điện áp 3.7v không các bạn?
    nó phải cảng nhỏ càng tốt (mình định nhét luôn vào cái đt)

Bạn thử dùng ic Tda 2822 xem. Search trên google nhiều mạch lắm

Comment

Nguyên văn bởi thangba123 Xem bài viết
      Bạn thử dùng ic Tda 2822 xem. Search trên google nhiều mạch lắm
      mình làm rồi, mà rè lắm bạn ạ, chắc là do tín hiệu vào lớn + rè nên khuếch đại xong chả nghe ra gì.
      mình cần mạch khuếch đại lên ít ít cũng được, nhưng làm sao để bass to hơn.

Comment

mua một cái xác điện thoại tàu rồi tháo phần amly ra cấy vào là to ngay

0915914693

Comment

Nguyên văn bởi thanhcom Xem bài viết
          mua một cái xác điện thoại tàu rồi tháo phần amly ra cấy vào là to ngay
          bác xài bb ah?
          cái main đt nhìn có hỉu gì đâu? biết tháo chỗ nào?

Comment

Nguyên văn bởi sathukobungu Xem bài viết
            mình làm rồi, mà rè lắm bạn ạ, chắc là do tín hiệu vào lớn + rè nên khuếch đại xong chả nghe ra gì.
            mình cần mạch khuếch đại lên ít ít cũng được, nhưng làm sao để bass to hơn.
            2822 ko tệ đâu bạn à. con này mà bị rè thì chắc là do nguồn âm từ cái điện thoại của bạn. bạn nên đọc thêm các bài viết trong diễn đàn rất bổ đấy. hehe....

Comment

Nguyên văn bởi box_milkcand Xem bài viết
              2822 ko tệ đâu bạn à. con này mà bị rè thì chắc là do nguồn âm từ cái điện thoại của bạn. bạn nên đọc thêm các bài viết trong diễn đàn rất bổ đấy. hehe....
              uh, nguồn âm rè mà, có cách nào loại bỏ được cái rè rè đó không bạn?
              bạn có thể chỉ cho mình nên đọc các bài nào không?
              mình tìm mà toàn thấy ampli công suất lớn.
              mình thi chỉ cần 1 cách mạch càng nhỏ càng tốt thôi.

Comment

Xài con này đi bạn, kêu ko tệ mà mạch nhỏ xíu luôn, nó là IC dán nhưng có ít linh kiện nên có thể câu mạch khỏi cần làm mạch in cũng được.
                Attached Files
                Chán ko buồn ký.

Comment

Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                  Xài con này đi bạn, kêu ko tệ mà mạch nhỏ xíu luôn, nó là IC dán nhưng có ít linh kiện nên có thể câu mạch khỏi cần làm mạch in cũng được.
                  Ái chà, con này 3W cơ à. Ngoài chợ có bán không Thohocviec ơi? (Nhật tảo)
                  Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                  <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                    con này ra mono hả bạn? cái điện thoại mình nó ra mono sẵn rồi mà, nhưng nghe có tiếng sôi + kêu hơi nhỏ.
                    bạn có cách gì giúp mình không.

Comment

Nguyên văn bởi sathukobungu Xem bài viết
                      con này ra mono hả bạn? cái điện thoại mình nó ra mono sẵn rồi mà, nhưng nghe có tiếng sôi + kêu hơi nhỏ.
                      bạn có cách gì giúp mình không.
                      nguồn âm 1 kênh thì mạch khuếc đại 1 kênh là hợp lí rồi. dùng mạch khuếch đại 2 kênh thì cũng chẳng nghe được âm stereo đâu. cái điện thoại bì rè & sôi chắc nó bị hỏng phần này rồi. phải đem nó ra tiệm mobile thôi. nguồn âm bị rè thì mình đầu hàng trước tiên!!!!

Comment

Nguyên văn bởi box_milkcand Xem bài viết
                        nguồn âm 1 kênh thì mạch khuếc đại 1 kênh là hợp lí rồi. dùng mạch khuếch đại 2 kênh thì cũng chẳng nghe được âm stereo đâu. cái điện thoại bì rè & sôi chắc nó bị hỏng phần này rồi. phải đem nó ra tiệm mobile thôi. nguồn âm bị rè thì mình đầu hàng trước tiên!!!!
                        cái này là đt cổ, khó sửa đc lắm.
                        mình thấy có mạch làm tăng tiếng bass lên mà? có thể mắc tụ để làm giảm tiếng sôi này không bạn?

Comment

Con TDA2822 sài tốt lắm mà. sài 3,7 - 7 von nó kêu rất to,còn input mà to thì amli nào mà không có tiếng rè, nguồn thiếu thôi, nhớ là loa đúng loại, nếu có tiền thì mua cái amlimini(là cái loa cắm thẻ nhớ vàf usb ấy, mua về tưởng cắm tai nghe, làm mình phải làm thêm một cái mạch TDA2822 cực hết hơi, sau này mới biết là amlimini) làm thêm rack nghe hay lắm.

Comment

Nguyên văn bởi bluesky2010 Xem bài viết
                            Con TDA2822 sài tốt lắm mà. sài 3,7 - 7 von nó kêu rất to,còn input mà to thì amli nào mà không có tiếng rè, nguồn thiếu thôi, nhớ là loa đúng loại, nếu có tiền thì mua cái amlimini(là cái loa cắm thẻ nhớ vàf usb ấy, mua về tưởng cắm tai nghe, làm mình phải làm thêm một cái mạch TDA2822 cực hết hơi, sau này mới biết là amlimini) làm thêm rack nghe hay lắm.
                            nhưng mình cần gắn luôn vào đt mà, đâu phải loa rời đâu.
                            ngõ vào của stereo là 3 đường, mà hình như đt mình chỉ có 2, làm thế nào giờ?
                            mình chia làm 2 rồi gắn mạch lọc thông cao và mạch lọc thông thấp thành 2 đường rồi mới đưa vào ic khuếch đại thì thế nào?
                            mong mọi người giúp.
                            kiến thức hạn chế quá.

Comment

up phát
                              ai biết chỉ dùm.

Comment

Về tác giả

Collapse

sathukobungu Tìm hiểu thêm về sathukobungu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...