Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mua board mạch cũ ở đâu???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mua board mạch cũ ở đâu???

Em đang cần một số linh kiện tốt để làm ampli nên có ý định là ra nhật tảo mua board máy cũ của nhật, mỹ về xả linh kiện nhưng mà em chạy quanh nhật tảo chẳng biết chỗ nào bán mấy thứ đó cả. Bác nào biết thì chỉ em với. (có địa chỉ cụ thể càng tốt) chứ có một bác chỉ em ở trên đường vĩnh viễn, e chạy hết đường vĩnh viễn mà chẳng biết chỗ nào. Thanks mấy bác!!!

Nguyên văn bởi tranhieu_ece Xem bài viết
    Em đang cần một số linh kiện tốt để làm ampli nên có ý định là ra nhật tảo mua board máy cũ của nhật, mỹ về xả linh kiện nhưng mà em chạy quanh nhật tảo chẳng biết chỗ nào bán mấy thứ đó cả. Bác nào biết thì chỉ em với. (có địa chỉ cụ thể càng tốt) chứ có một bác chỉ em ở trên đường vĩnh viễn, e chạy hết đường vĩnh viễn mà chẳng biết chỗ nào. Thanks mấy bác!!!
    ái chà chà...! tư tưởng lớn gặp nhau rồi đây...! bác mua chi cả board vậy?! cho tốn kém. tui đây thường ghé chổ mấy ông ve chai đồ điện tử, ở đó có hàng ngàn thứ mình cần toàn đồ zịn của nhật không đấy. mà nhớ là chọn các board máy zịn nhé, đùng chọn mấy em tàu khựa đem về chỉ có nước vứt thôi.
    mình đã ráp thành công cái ampli ngon lành từ đồ ve chai đó (đã có post bên toppic tự ráp ampli không chuyên nghiệp đó)
    bác chỉ cần mua những con linh kiện nào mà mình sử dụng thôi. ví dụ: tụ điện (tụ hóa, tụ pi), điện trở công suất lớn...) nói túm lại là con nào mình cần dùng thì lấy mỏ hàn mà xả, cond nếu board nào có nhiều linh kiện mà mình có thể dùng trong tương lai thì bẻ luôn board. đồ này bán rẻ như cho, nhưng với mình thì đắc hơn "vàng" đấy...!
    chúc bác sớm tìm được bãi đáp nhé!

Comment

mấy ông ve chai đó ở đâu vậy bác...chỉ em với, em tìm mãi mà ko ra. họ cho mình ngồi lựa linh kiện để xả luôn sao?

Comment

mấy ông ve chai đó ở đâu vậy bác...chỉ em với, em tìm mãi mà ko ra. họ cho mình ngồi lựa linh kiện để xả luôn sao?
        trời ơi! sợ bác này luôn! mấy ông ve chai thì ở chổ thu mua ve chai chứ còn ở đâu nữa! nếu bác tìm không ra thì đón xe về Trà Vinh đi tui dẫn bác đi, tha hồ cho bác ngồi lựa và ngồi xả, nhớ thuê xe tải theo để chở về có tới mấy kho luon nè. hjjjjjjjjj!

Comment

hic! e ở tphcm lận bác ạ. xuống trà vinh thì em thua. để em tự kiếm vậy...hè hè. em có nghe nói bãi phế liệu ở quận 8, bán board cũ theo kg...50k/1kg. Nhưng mà chưa biết địa chỉ. bác nào biết chỉ em với.

Comment

Ở HN thì mua ở đâu các bác nhỉ?
            Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

hic! e ở tphcm lận bác ạ. xuống trà vinh thì em thua. để em tự kiếm vậy...hè hè. em có nghe nói bãi phế liệu ở quận 8, bán board cũ theo kg...50k/1kg. Nhưng mà chưa biết địa chỉ. bác nào biết chỉ em với.
              ái chà bác mà mua board củ giá 50k/1kg chắc kiểu này phá sản sớm quá....lúc trước có chổ e mua có 15k/kg e còn che mắc và không thèm mua tìm chổ khác mà mua.

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                Ở HN thì mua ở đâu các bác nhỉ?
                bác này giống hệt bác *_ece vậy ta? ở Hà Nội thì mua ở HN không nhẽ vào Sài Gòn mua?!
                ủa mà sao các bác không chịu khó chạy đi tìm mà cứ hỏi hoài khi ko có câu trả lời..?! các bác này chỉ biết chở pồ đi chơi thôi. tui chỉ cho có đi chơi với pồ thì nhớ để ý hai bên đường chứ đừng có mãi mê nắm tay con pồ, có đến tết công gô cũng chẳng tìm ra. hoặc bác ghé chỗ mấy ông sửa chữa điện tử mà hỏi chổ nào bán mà nhớ là hổi chổ quen nghe, lạ kong ai chỉ đâu
                chúc các bác sớm tìm được "bãi đáp" hiiijjjjjjjjj

Comment

hì...kiếm cũng cóa rùi, nhưng mà nó chém gần bay đầu bác ạ...giờ chỉ có nước ve chai...thẳng tiến.

Comment

hì...kiếm cũng cóa rùi, nhưng mà nó chém gần bay đầu bác ạ...giờ chỉ có nước ve chai...thẳng tiến.
                    ủa thế bác mua ở đâu mà nó chém vậy? cứ nhắm các bãi ve chai điện tử mà thẳng tiến............! chúc các bac sớm tìm được "mỏ vàng nhé"...1
                    chúc thành công!
                    thân!

Comment

Nguyên văn bởi tranvinh79 Xem bài viết
                      trời ơi! sợ bác này luôn! mấy ông ve chai thì ở chổ thu mua ve chai chứ còn ở đâu nữa! nếu bác tìm không ra thì đón xe về Trà Vinh đi tui dẫn bác đi, tha hồ cho bác ngồi lựa và ngồi xả, nhớ thuê xe tải theo để chở về có tới mấy kho luon nè. hjjjjjjjjj!
                      cụ thể la ở đâu. t đi quanh nguyễn kim nhật tảo mà co chỗ nào có đâu. toàn thấy bo mạch tivi thôi. chứ bo mach amli không thấy đâu cả. t muốn tìm con như b688/d718 tip41c/tip42c mà có đâu

Comment

chào bạn, mua đồ củ ở 2 chổ mua vĩnh viễn lý nam đế, nhật tảo lý nam đế,,,,chúc vui....

Comment

Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
                          chào bạn, mua đồ củ ở 2 chổ mua vĩnh viễn lý nam đế, nhật tảo lý nam đế,,,,chúc vui....
                          được tháo linh kiện ngay tại chỗ không bạn

Comment

bên mình có nhiều loại boad công suất của máy dàn chạy stk và boad amply 4 con 8 con .....và có luôn nguồn đôi 35--->42 volt ....mua về ghép chế là hát ầm ầm ....có luôn những dòng stk ( 4142 ii 4135ii 4182ii......) giá ve chai thôi lh 0902111471 q. tân bình
                            Last edited by khanhtruc; 01-11-2013, 00:58.

Comment

chỗ nào vậy bác

Comment

Về tác giả

Collapse

tranhieu_ece Tìm hiểu thêm về tranhieu_ece

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X