Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn nháy theo nhạc ( VU mete )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi 0977755104 Xem bài viết
    em mún lắp vài cái đèn LED (5-10 đèn) vào thùng loa của em để nó nháy theo nhịp nhạc nhưng chẳng bít lắp thế nào cả. Các bác giúp em với em gà lém
    Lắp theo sơ đồ này không?
    Attached Files

Comment

Mạch đèn nháy theo nhạc

hai mạch này rất hay đơn giản và cũng dễ lắp,tui gắn lun vào vỏ case trông hay phết...
      Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi lovevn04 Xem bài viết
        hai mạch này rất hay đơn giản và cũng dễ lắp,tui gắn lun vào vỏ case trông hay phết...
        bo đèn AN 6884 nàycó ở ngoài chợ giá có 7K đến 10K tùy là đèn đơn 1 hàng hay đôi( hai hàng)
        còn mình mua IC về ráp thì con IC không đã 3k/con rồi chưa kể tiền mạch

Comment

cac bac oi cho em hoi neu nhu minh muon su dung nhieu led (len den ca 1000 con ) de nhay theo nhac thi minh phai lam nhu the nao , co bac nao biet kg giup em voi . bua hom roi em di duong thi thay cai bang led to lam ( em nghi toi tren 1200 led don ) nhay theo nhac rat dep y nhu dang song nhay trong amli vay . bac nao biet thi chi dum em voi .Cam on cac bac nhieu . Chuc cac bac suc khoe va thanh cong

Comment

nhu may mach o tren em thay dau co tin hieu gi o am thanh ra dau ma no nhay theo nhac duoc , cai do chac la nhay theo xung hay sao ay , bac nao giai thich gium em duoc kg ? thanks

Comment

cac bac oi neu nhu minh muon su dung nhieu led ( tren 1000 led ) nhay theo nhac nhu o amli thi minh phai lam sao . hom roi em co thay mot bang led to lam ( em nghi toi 1200 led) nhay thaeo nhac y nhu la tin hieu nhay trong amli vay . co bac nao biet kg chi cho anh em cung biet . cam on cac bac chuc cac bac suc khoe va hanh phuc

Comment

Nguyên văn bởi blue_star_tt Xem bài viết
                sao không thấy anh em nào post lấy 1 cái sơ đồ cụ thể và rõ ràng 1 chút vậy.
                đưa lên đi chứ. đừng để mọi người đợi lâu chứ
                Trên mạng nhiều lắm cơ, sao không tìm mà lại chờ thế?

1, 2, 3 Xem đây . . . bên dưới đấy . . .

Chúc vui.
                Attached Files

Comment

Nó là mạch chỉ thị cường độ âm thanh. (VU mét đấy mà)
                  Còn muốn đèn chớp theo tần số âm thanh thì phải qua bộ lọc âm rồi mới đến bộ đóng mở đèn. Chia tần phổ âm thanh thành nhiều dải. Tùy ý, rồi điều khiển đèn màu khác nhau. . .

Chúc vui.

Comment

vơi mạch an 6884 chỉ cần với nguồn là cục sạc di động khoảng 5 đến 6v là nó nháy rất dẹp rồi

Comment

ôi trời làm gì cho mệt,m cũng định làm nhưng thấy mua ic mà gà có khi bị chém đắt hơn cả mạch nháy bán ngoài chợ có 10k thôi, em mang 20k ra chợ làm đôi cái về lắp vào đường tín hiệu sub thế là nó nhảy theo tiếng trống bass, thường thì người ta thích nhún nhảy theo tiếng bass hơn, em lắp vào mặt trước âm li luôn, ngồi ngắm nó cả ngày
                      Attached Files
                      Ốm bệnh vì điện tử
                      Nhẵn túi vì DIY
                      Muốn được chuyển nhà lên chợ trời
                      ĐT: 0975660533

Comment

Em đang thèm một mạch đèn nháy theo nhạc gắn trực tiếp vào loa hoặc cọc ngõ ra ở Âmly (có nghĩa là mạch điện này sẽ chuyển dòng điện âm thanh,thành dòng điện 1 chiều để làm đèn sáng theo giai điệu bài hát).
                        Nhưng em buồn quá(bây giờ đang ở Buôn Ma Thuột - Đắk Lắk) mà tìm mãi ko thấy ai bán mạch như vậy.Các pro có ai ở Buôn Ma Thuột hoặc có người quen ở Buôn Ma Thuột chỉ cho em chỗ bán hoặc trực tiếp bán cho em cũng được,cảm ơn các anh.Em thì ko biết gì về mạch điện tử
                        nhưng rất thích đèn nháy....

Đây là số ĐT của em : 0906581689
                        Yahoo: mrdaoanh@yahoo.com

Comment

Led nháy theo nhạc dùng LM3914

Có bác nào đã lắp thử mạch này chưa?
                          Em vừa lắp mạch này xong, y như trong datasheet, nhưng nó không hoạt động, nguồn cấp cho nó em dùng pin điện thoại, khi cho tín hiệu vào thì thấy cả hàng 10 bóng đều sáng, lạ thật.(tín hiệu vào em lấy từ mp3)
                          Tốn bao nhiêu tiền cho nó mà không lẽ lại bỏ phí. Mong mấy bác giúp cho!
                          Cảm ơn!
                          Attached Files

Comment

Bác mua con này ở đâu vậy, mà nhiêu xiền vậy bác. Mấy lần em kiếm nhưng mà hông thấy...
                            .:. Pcb Layout Design .:.
                            .:. Tel: 0988888916 .:.
                            .:duongx8x@sonha.com:.

Comment

Đèn chớp theo Tin hiệu theo nhạc có nhiều IC tích hợp sẳn AN 6884 ngày xưa lắp cho các Ampli LA 440
                              tùy theo mức tín hiệu lấy ra ở đâu. Nếu các led cháy hết thì nên cho qua 1 tụ khoảng 1-10Mf hoặc 01 biến trở như Volume!

Comment

Có loại IC nào có chức năng tương tự mà để tìm không các bác.
                                Cuộc đời như bánh omi, không biết rồi sẽ về đâu?

Comment

Về tác giả

Collapse

poly_kha Tìm hiểu thêm về poly_kha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X