Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề tụ lọc nguồn cho AMLY

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề tụ lọc nguồn cho AMLY

Các bác cho em hỏi:

Em có một AMLY 12 sò, hiện nay bị hỏng mất 6 sò và hai tụ lọc nguồn 18000mi
    trên mạch nguồn có 4 con tụ 18000 thì bị hỏng hai con, em không mua được tụ đúng trị số như vậy.
    em muốn hỏi các bác là em bỏ luôn cả hai tụ chưa hỏng và thay bằng hai con 10000mi nhưng kích thước to gấp đôi liệu có ổn không các bác? (chỉ chạy bằng hai con 10000mi thôi)

chạy dc ko sao cả nếu nghe loa CS lớn thì lên thay 4 con khi lên bass đỡ bị đói nguồn

Comment

Vậy nếu mình ghép mỗi vế một con 18000 và một con 10000 thì có ổn không bác?
      Cảm ơn nhiều!

Comment

Nguyên văn bởi ...! Xem bài viết
        Vậy nếu mình ghép mỗi vế một con 18000 và một con 10000 thì có ổn không bác?
        Cảm ơn nhiều!
        ko sao cả ghép song song 1 con 10k và 1 con 18k chạy vô tư!

Comment

Nguyên văn bởi ...! Xem bài viết
          Các bác cho em hỏi:

Em có một AMLY 12 sò, hiện nay bị hỏng mất 6 sò và hai tụ lọc nguồn 18000mi
          trên mạch nguồn có 4 con tụ 18000 thì bị hỏng hai con, em không mua được tụ đúng trị số như vậy.
          em muốn hỏi các bác là em bỏ luôn cả hai tụ chưa hỏng và thay bằng hai con 10000mi nhưng kích thước to gấp đôi liệu có ổn không các bác? (chỉ chạy bằng hai con 10000mi thôi)
          cái chính là bạn dùng cho loa nào.có chạy hết công suất ko.nếu dùng hết công suất thì thay cho đúng.còn dùng ko hết công suất thì thay 10000 là ok rồi
          Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
          Web :

Comment

Cảm ơn các bác nhiều hem!

Comment

Về tác giả

Collapse

...! Tìm hiểu thêm về ...!

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X