Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng ổ Cd Máy Tính Làm Máy Nghe Nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dùng ổ Cd Máy Tính Làm Máy Nghe Nhạc

chào các bạn !minh có 1 ổ CD còn sài được ,mua 1 bộ nguồn của máy DVD +12v +5v cấp cho ổ đĩa ,cho đĩa vào ổ vẫn đọc bình thường ,nhung khi cắm jac phone vào thì khongnghe tieng ,cắm vào jac (jac này cắm vào card am thanh )cùng không nên .vậy bạn nào đã làm qua cái này rồi ,mong chỉ giúp tại hạ
    -email :hongquyen1901@yahoo.com
    dt :0975333314 (quyen

Thông thường ổ CD khi đọc đĩa CD luôn có tiếng analog ở các jack mà bạn đã mô tả, chắc mạch DAC hoặc kđ analog của bạn có vấn đề rồi
    Thân

Comment

Nguyên văn bởi levanchu Xem bài viết
      chào các bạn !minh có 1 ổ CD còn sài được ,mua 1 bộ nguồn của máy DVD +12v +5v cấp cho ổ đĩa ,cho đĩa vào ổ vẫn đọc bình thường ,nhung khi cắm jac phone vào thì khongnghe tieng ,cắm vào jac (jac này cắm vào card am thanh )cùng không nên .vậy bạn nào đã làm qua cái này rồi ,mong chỉ giúp tại hạ
      -email :hongquyen1901@yahoo.com
      dt :0975333314 (quyen
      Tất cả các CDRom điều có lỗ output aduio. Tuy nhiên chưa hẳn đã nghe được, điều đó không có ngiã là CDRom đã bị hư.
      CDrom có hai loại:
      1- Trên CDRom có nút nhấn Play,loại này không cần máy tính kết nối - chạy độc lập vẫn nghe được.
      2- Loại CDROM không có nút Play, loại này bắt buộc phải kết nối với máy tính thì mới nghe được.
      Đến đây chắc bạn đã rõ, và tôi chắc rằng CDRom của bạn ko có nút play.
      Nếu thấy hay, nhấn vào nút cảm ơn tui nhé.

Comment

Bác nói đúng đấy, vấn đề là bây giờ mình có thể tạo ra nút play như thế nào ?

Comment

vấn đề chế tạo nút Play cũng đơn giản thôi, tui cũng dang nghe nhạc bằng CD rom.
          bạn hãy mở vỏ của nó ra nhìn trên board mạch gần nút Eject đó có một cái nút chưa dc gắn nhưng đã khoan lỗ sẵn rồi chỉ cần tìm mua cái nút bấm về gắn vô.
          sau đó hãy dò mạch gần nút đó thấy thiếu 1 con trở 1k gắn vô tương tự như con trở ở nút Eject.
          Đối với Cd rom đời mới ngày nay thì họ dùng con trở rất bé nên khó tìm ra cáh gắn con trở cho nút Play, cố tìm kỹ sẽ thấy thôi.
          chúc you mau làm dc, nếu k đưa tui làm giúp cho

Comment

Nhân tiện các bác giúp em nhé, em có một ổ DVD của máy tính xách tay muốn dùng cho máy tính để bàn nhưng ko biết nên nối dây thế nào ? Không biết có cách nào để chuyển sang dùng cho máy để bàn được hay ko ?

Comment

Nguyên văn bởi nohe_boys Xem bài viết
              Nhân tiện các bác giúp em nhé, em có một ổ DVD của máy tính xách tay muốn dùng cho máy tính để bàn nhưng ko biết nên nối dây thế nào ? Không biết có cách nào để chuyển sang dùng cho máy để bàn được hay ko ?
              Cái này hơi rắc rối đây, mình chưa thấy bán dây này. Trước đây mình có 1 cái máy để bàn compaq nó cũng gắn CD của mày xách tay, mình thấy dây của nó cũng giống như dây CD dùng cho máy để bàn nhưng đầu gắn vào CD thì nhỏ hơn còn đầu kia vẫn nhưng những cable bình thường khác không biết ngoài cửa hàng có bán không

Comment

không biết chuyển thành máy nghe nhạc độc lập có dễ hơn chuyển sang dùng cho PC ko nhỉ ?

Comment

Rất là phung phí khi sử dụng cách này, giá của DVD trung hoa giờ còn 400k, mới 100%

Comment

hàn con trở vào chỗ nào bác xuanTrinh nhỉ?tui tháo nó ra rùi mà chịu!

Comment

Nguyên văn bởi hieu141 Xem bài viết
                      Rất là phung phí khi sử dụng cách này, giá của DVD trung hoa giờ còn 400k, mới 100%
                      Vậy còn cách nào để tận dụng cái DVD-Rom cũ đó ko ?

Comment

Mình cũng đang nghe nhạc bẳng CD-ROM vi tính nè bạn, mình mua cái CD-ROM 2nd (loại 2 nút) 70k + bộ nguồn 50k = 120k vậy là về nghe vi vu luôn. bạn thử em.

Comment

tiếp đất cẩn thận kẻo đang nghe mà bị giật đó mấy bồ
                          bộ nguồn máy tính hay bị giật lắm

Comment

Vấn đề là cái của mình là loại DVD-Rom cho MTXT, nó ko có đầu cắm điện riêng nên ko làm theo cách của bạn dc.

Comment

đọc kỹ lại phần tui hướng dẫn ở trên thì biết mà. con trở giống như con trở ở nút eject đó. ổ CD cũ thì nó là con trở bình thừong. còn ổ mới ngày nay thì hầu hết người ta dùng con trở dán rất bé, dò mạch từ nút play vô thấy hở mạch thì con trở đặt ngay tại đó. Nhìn nút eject thì biết mà. Kiếm ổ CD cũ hồi kia tháo ra thấy thiếu 1 con trở 1k ngay dầu vô của nút play( chưa gắn nút bấm) rồi hãy mod cái CD mới như thế dễ dàng hơn nhiều.
                              thân

Comment

Về tác giả

Collapse

levanchu Tìm hiểu thêm về levanchu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X