Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các anh xem giúp em mạch này với!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh xem giúp em mạch này với!

EM boar công suất 120W.stetreo main amply của phương nam như trên về em xem các kí hiệu trên mạch và lắp ráp,đầu ra uot em gắn vào cọc "-" loa và cọc "+" của loa em nối mass.e dùng một miếng tản nhiệt to chung cho cả 4 con sò nhưng không cách điện cho chúng,e gắn thêm một củ loa tép vi tinh vào để chạy thử thì được khoảng 15s nghe thấy nổ sẹt một cái và hai con trở ở hình trên bốc khói,e rút nguồn ra và cắm lại thì tịt luôn,e tưởng củ loa vi tính của e cháy rồi nhưng khi e thử thì loa vẫn còn tốt ma main thì không thấy tín hiệu gì.các anh giúp em với.và còn điều nữa em muốn hỏi là cái mạch công suất trên tổng trở ra loa là bao nhiêu ohm,muốn biết thì đo như thế nào.
    Attached Files

đầu out thì bạn phải gắn với cọc + của loa chứ.còn - của loa thì nối với 0v......bạn thay luôn 2 con trở đó đi. bạn nhổ cả 4 con tip41,tip42 và kiểm tra luôn cả 4 con.KT cả 4 con sò công suất nữa

Comment

bạn đưa điện áp vào có đúng ko ?

Comment

Nhìn trên mạch chưa thấy chỗ nắn 1 chiều và 2 con tụ to để lọc nguồn liệu bạn có cấp xoay chiều vào cho mạch không đấy.tản nhiệt nếu bắt chung phải có cách điện chứ.

Comment

QUOTE=0973885865;412801]Nhìn trên mạch chưa thấy chỗ nắn 1 chiều và 2 con tụ to để lọ

phần nguồn mình cũng làm kye rồi cầu diod 25A ,2 tụ lọc 10000mf/63v.qua cầu nắn mình đo được +-42VDC,nhưng không hiểu sao nó lại cháy đen hai con trở 150ohm đó,mịnh tháo 4 con sò ra và và lắp 2 con trở 150 ohm mới vào vị trí cũ nhưng vẫn không có tín hiệu gì.liệu có khi nào chay các con A1015 và C2383 không nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi nhukaka Xem bài viết
            phần nguồn mình cũng làm kye rồi cầu diod 25A ,2 tụ lọc 10000mf/63v.qua cầu nắn mình đo được +-42VDC,nhưng không hiểu sao nó lại cháy đen hai con trở 150ohm đó,mịnh tháo 4 con sò ra và và lắp 2 con trở 150 ohm mới vào vị trí cũ nhưng vẫn không có tín hiệu gì.liệu có khi nào chay các con A1015 và C2383 không nhỉ
            Cách đo sò công suất đơn giản nhất mà thợ sửa chữa hay đo là : lấy đồng hồ VOm vặn thang đo ohm . Cặp que đen vào chân B que đỏ vào chân E . Đó là 2 chân ngoài cùng. Nếu thông mạch thì quay lưng sò lại và cũng đo 2 chân đó nhưng đổi chiều que đỏ đen. Nếu thông nữa thì toi sò rồi. Còn nếu ko thông mạch thì sò còn tốt.. Tôi thấy cháy sò thường cháy 1 con của 1 cặp .. Mà nên nhớ là khi thay hết các con bị chết thì phải lót sò trước khi cắm điện nhá .. Không lại nổ tiếp đấy ..
            Thân !
            Nhiễu điều phủ lấy giá gương
            Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Về tác giả

Collapse

nhukaka Tìm hiểu thêm về nhukaka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X