Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CÓ ai ko giúp em với!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• CÓ ai ko giúp em với!!!!

em với tham gia vào diễn đàn thôi mong các bạn giúp nhiều nha!!!
    mình đang có 2 cái loa 8ohm-0.5W (tháo trong cái máy tính cũ), mình muốn lắp 1 cái loa ngoài cho máy MP3 nhưng ko bít làm (mới học mà!!) mong các bạn ai có thì pót lên cho mình nha!!!......hay email cho mình cũng được :
    ----------- nndt280491_2007@yahoo.com --------------

Bạn kiếm 1 con TDA2822 rồi tham khảo link sau: http://www.next.gr/inside-circuits/-l3458.html hoặc xem datasheet của nó, mạch stereo rất đơn giản dễ lắp, nguồn từ 3VDC đến 9VDC (thường là 6V), chất lượng không hẳn là cao nhưng đủ dùng cho 2 loa máy tính của bạn.

Comment

cám ơn bạn nhiều, mình đã thấy cái mạch của TDA2822 trên diễn đàn rồi nhưng mình ko hiểu là mắc như thế nào vì:
      - stereo có 3 dây mà mình thấy có 2 ngõ in hà
      - nguồn vào chỉ thấy cực (+) mà ko thấy cực (-)
      mong bạn chỉ giúp
      ?????? mình mới tìm hiểu thôi nên kiến thức gần như ko có bao nhiêu cả, mong bạn giúp mình ??????????????????????

Comment

2 ngõ vào dành cho tín hiệu left và right còn dây chung thì bạn phi xuống đất. Nguồn vào cực (+) đã rõ, còn cực (-) thì xuống đất nốt

Comment

mà bạn ơi, mình thấy trên diễn đàn có bạn nói là nếu dùng loa 8ohm thì thay 2 tụ 470uF bằng 100uF, còn trong datasheet thì dùng cho loa 8ohm luôn mà cũng để thụ 470uF.
          vậy là mình có nên thay như vậy ko??

Comment

Tụ nhỏ thì càng cản tần số thấp (bass). Nhưng với mạch mini của bạn thì thay tụ là hợp lý, sẽ gọn nhẹ hơn.
            Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

mạch đèn led cần giúp đở

các anh ơi ziup em với. Em mới học DT mà.
              em có mạch điện đèn led chạy xung quanh hình trái tim nhưng nó chỉ tải được 40 led thui mà em lại muốn lắp thêm 400 led nũa .vây em phải làm sao để cho 400 led đó sáng bình thường được. em dùng nguồn ra của ic555.mong các bác ziup đỡ
              Last edited by taithanh; 26-11-2007, 12:59. Lý do: giúp em với các huynh oi

Comment

tôi có cách này ko biết có dc ko đó là ở mỗi nguồn ra led bạn mắc thêm 1 thystor để cho mạch công suất lớn hơn nếu dc như vậy thì bạn có thể mắc thêm nhiều led đấy có gì nhắn cho tôi angmaybuon_1608@yahoo.com

Comment

vừa rối mình mới rảnh rang lắp thử cái mạch TDA2822 nhưng rồi kq thì hơi ko ổn.
                  mình dùng nguồn là pin của cái mobile nên chỉ có 3,6V hà nên tiếng rất nhỏ, với lại nếu máy mp3 của mình cho vol lớn hơn mức 15/31 là tiếng bị rè rất khó chịu.
                  vậy có cách nào khắc phục điều này ko mấy anh?

Comment

à còn việc này nữa, em thấy trên thị trường có loại đèn ''sét'' rất hay nhưng em ko đủ money, có mạch điện nào có thể làm đèn LED lóe sáng như vậy ko?
                    mong mấy anh giúp em!

Comment

các anh cho em hỏi , em xem trên mạng có mạch công suất dùng TDA2050 .em ở TPHCM thì mua con này ở đâu

Comment

trời ơi!
                        mình o TG sao bit dc!!!!

Comment

giúp em trả lời gấp câu hỏi trang 1 di may anh

Comment

Về tác giả

Collapse

nndt280491 Tìm hiểu thêm về nndt280491

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...