Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin mạch loa mini cho laptop

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin mạch loa mini cho laptop

Em là người mới tập học điện tử, các bác chỉ giúp em 1 mạch loa mono khoảng 4w lấy nguồn 5v từ cổng usb máy tính, chất lượng âm tốt và mạch thật đơn giản nhé, phức tạp quá em không biết làm xin cảm ơn rất nhìu

Nguyên văn bởi v.m.quang Xem bài viết
    Em là người mới tập học điện tử, các bác chỉ giúp em 1 mạch loa mono khoảng 4w lấy nguồn 5v từ cổng usb máy tính, chất lượng âm tốt và mạch thật đơn giản nhé, phức tạp quá em không biết làm xin cảm ơn rất nhìu
    bạn có trong tay đc những lk j rồi? bạn có cái loa chưa? thông số cái loa của bạn thế nào. mạch loa mini mình làm đc vài con ic khác nhau rồi, chất lượng thì tùy loa mà đánh giá. nếu bạn vẫn chưa có loa thì có thể mua con ic 4871 về lắp nhé. loa cho e nó là loại lo có cục nam châm to, màng mềm thì mới hát hay đc. sơ đồ đây : Click image for larger version

Name:	lm4871.gif
Views:	5
Size:	10.4 KB
ID:	1353513
    "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
    yahoo:
    gmail:

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
      bạn có trong tay đc những lk j rồi? bạn có cái loa chưa? thông số cái loa của bạn thế nào. mạch loa mini mình làm đc vài con ic khác nhau rồi, chất lượng thì tùy loa mà đánh giá. nếu bạn vẫn chưa có loa thì có thể mua con ic 4871 về lắp nhé. loa cho e nó là loại lo có cục nam châm to, màng mềm thì mới hát hay đc. sơ đồ đây : [ATTACH=CONFIG]35010[/ATTACH]
      Mình hơi ngu tý, chỉ mình chân nào là sợi dây vào nguồn và chân nào vào âm thanh dc k bạn?

Comment

Nguyên văn bởi v.m.quang Xem bài viết
        Mình hơi ngu tý, chỉ mình chân nào là sợi dây vào nguồn và chân nào vào âm thanh dc k bạn?
        laptop cung co loa roi ,neu muon nghe to hon thi phai dung mạch ngoai ko nên dung vây vi khi dó nó lấy dòng tải của laptop ,gây nóng có thể chập cháy nguồn áp ra tai cổng USB.hon nũa lam vậy to hơn được bao nhieu.
        di xe hơi đội mũ bảo hiem

Comment

tốt hơn là làm ampli dùng pin đi, chứ làm nguồn 5V của laptop thì nguy hiểm lắm . hi

Comment

Nguyên văn bởi đỗchid Xem bài viết
            laptop cung co loa roi ,neu muon nghe to hon thi phai dung mạch ngoai ko nên dung vây vi khi dó nó lấy dòng tải của laptop ,gây nóng có thể chập cháy nguồn áp ra tai cổng USB.hon nũa lam vậy to hơn được bao nhieu.
            di xe hơi đội mũ bảo hiem
            đọc bài đọc cho kĩ rồi hả nhận xét ng ta chứ. bác ấy hỏi cái sơ đồ chổ nào là nguồn chổ nào là tín hiệu vào mà. có nói j tới " phá laptop ah"? con 4871 đốt dòng rất thấp nên nếu có dùng luôn nguồn USb cũng chả chết em nào đâu.
            đi bộ đội mũ bảo hiểm.
            "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
            yahoo:
            gmail:

Comment

da dùng laptop ma lai dùng vớ vẩn thế.
              Tất nhiên mua cặp loa vitinh (tu 400K đen3M). tự lắp thi rẻ hơn nhưng nếu ko rành ( thiết bị,gia công..) làm trông cá sấu lắm.

Comment

Đồng ý với bác dôchipd
                Đã có laptop dùng con lo cái loa ghẻ ???
                Mua 1 cái dùng cho đã
                Còn thich tự làm thì cần có it kiến thức + mỏ hàn + vài thứ nữa !!!!

Comment

ra chợ nhật tảo mua loa đọc thẻ nhớ khoảng 150k trở lại nghe hay hơn....chúc vui.

Comment

khổ mấy ông quá. nếu có dùng tiền mua thì lên diễn đàn này học hỏi cái j? các bác tưởng có tiền mua đc tất cả ah?
                    @dochid: chưa làm sao biết "cá sấu" bạn. dám cá với bạn loa tớ làm bán cho bạn bè ko thua j mấy cái loa usb vài trăm k đâu. dùng thủ công tất.
                    @khámpha: bạn phải khám phá và làm thực tế mới biết đc cái hay của nó chứ. ko làm thì sẽ ko đc, nhưng làm rồi thì có thể đc có thể ko. tớ thì thick tự làm hơn dù cho đc hay ko đc, đẹp hay ko đẹp. ^^!
                    yahoo:
                    gmail:

Comment

Bác thuandienluc cho hỏi cái loa nhỏ mà cục nam châm to, màng mỏng kiếm ở đâu ra nhỉ ^^. EM cũng khoái cái vị tự làm,hì

Comment

Anh thuandienluc hiểu rất đúng ý của bạn chủ Topic,vậy cho em hỏi anh ở đâu để em mua âmly tự làm của anh cho Laptop vì em rất thích đồ tự làm trên forum này.Thanks!!!

Comment

Nguyên văn bởi student_dtvt Xem bài viết
                          Bác thuandienluc cho hỏi cái loa nhỏ mà cục nam châm to, màng mỏng kiếm ở đâu ra nhỉ ^^. EM cũng khoái cái vị tự làm,hì
                          bạn có thể ra nhật tảo khu đồ củ mà tìm. có cả xe ấy, nhưng thường thì nó hay "nhân tài nằm trong lá ủ" hjjhj bạn tìm kĩ sẽ có đc cặp loa mình ưng ý. giá nó dao động từ 20k trở xuống 1 cặp.
                          yahoo:
                          gmail:

Comment

Nguyên văn bởi transisto Xem bài viết
                            Anh thuandienluc hiểu rất đúng ý của bạn chủ Topic,vậy cho em hỏi anh ở đâu để em mua âmly tự làm của anh cho Laptop vì em rất thích đồ tự làm trên forum này.Thanks!!!
                            bạn pm yahoo mình nhé. mình đang học tại sg. o đây ko tiện trao đổi mua bán bạn ạ!
                            yahoo:
                            gmail:

Comment

siêng năng + ngu si thành = phá hoại

Comment

Về tác giả

Collapse

v.m.quang Tìm hiểu thêm về v.m.quang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X