Thông báo

Collapse
No announcement yet.

lắp CDRom trên ô tô cứu!!!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• lắp CDRom trên ô tô cứu!!!!!!!

đệ có một cái ổ CDRom muốn lăp trên ô tô để nghe nhạc mà không biết làm thế nào xin các sư huynh chỉ giùm đệ với cảm ơn nhiều

Nguyên văn bởi leanhquan Xem bài viết
    đệ có một cái ổ CDRom muốn lăp trên ô tô để nghe nhạc mà không biết làm thế nào xin các sư huynh chỉ giùm đệ với cảm ơn nhiều
    Muốn nghe nhạc từ cái CD-ROM thì cái ổ CD này phải có ngõ ra audio output là nút play, kế tiếp phải có nguồn 12v và 5v. Nếu dùng trên ôtô thì quá dễ vì có sẵn accu 24v, chỉ cần mua hai con ổn áp 7805 và 7812 về tạo nguồn +12v và +5v cho ổ CD là OK. Tuy nhiên ngõ ra 5v và 12 v phải có tụ lọc kha khá vì khi xe chạy nguồn accu bị gợn nhiễu kinh khủng.

Comment

Ặc-- Regu = 78XX không đủ dòng đâu bạn, dùng mạch Regu =sò công suất và tụ lọc cao mới được
      Phần cứng máy tính huydim
      TP Bến Tre. 0753.603.574 - 0936.099.778.

Comment

cái nguồn thì em làm dược nhưng lấy ngõ ra output ở digital hay analo và ổ không có nút play thì làm thế nào hở bác. phiền bác chỉ giúp em với không cần có nút play thì có dùng dc không. cảm ơn các pác trước nha!!!

Comment

tất nhiên là phải lấy ngỏ annalog còn ko có nút play thì bạn mở mặt nạ ra trên mạch in thường có thiết kế nút play chỉ cần lắp thêm phím nhấn vào là xong.Nhưng khi gắn vào xe thì phải làm sao cho có độ nhúng đấy nhé, nếu ko nó sốc là dể bị cà lăm đó.

Comment

Nguyên văn bởi huydim Xem bài viết
            Ặc-- Regu = 78XX không đủ dòng đâu bạn, dùng mạch Regu =sò công suất và tụ lọc cao mới được
            Làm rồi, chạy phe phé đấy bác ạ. Nguyên nhân do đâu mà nó chạy phe phé như thế thì bác nghĩ ra nhé...
            Nhưng thôi gợi ý cho bác đây nè. Vì khi sử dụng dọc CD-AUDIO thì motor nó hoạt động theo CLV - vòng/phút rất thấp so với khi chạy data theo thang tốc độ dữ liệu (1x - 150k).
            Vì vậy mà dòng thực tải của nguồn 12V lẫn 5V đều nhỏ hơn 1A và như thế là 78XX vô tư.

Comment

Về tác giả

Collapse

leanhquan Tìm hiểu thêm về leanhquan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X