Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nồi cơm điện cho hỏi về đèn báo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nồi cơm điện cho hỏi về đèn báo

mình thấy khi để ở chế độ hâm thì mạch điện đc nối tiếp với nhau có cả 2 bóng đèn mà sao bóng đèn nấu lại kô đỏ ?
    ai biết xin giải thích cặn kẽ xí nhá

bạn ơi nhìn kĩ nhé nó sẽ có 1 công tác ở gần cái cần gạt đó
    có 1 công tắc giúp ngắt nối tiếp hay k
    khi nồi cơm đến nhiệt độ 135oC zơ le từ sẽ nhảy.cần gạt sẽ nảy lên chạm vào cái công tắc và sẽ ngắt 1 trong 2 đèn
    nói chung mình k bít diễn giải..
    nó có 1 công tắc nằm trên 1 trục với zơ le từ

Comment

mình thì hiểu nhưng để diễn giải thì phải vẽ hình ra.
      bạn vẽ hình sơ đồ đường dây của 2 đèn sẽ hiểu ngay
      khi ở chế độ hâm thì đèn warm có nguồn lửa và mát (tạm gọi là như vậy) đi vào rõ ràng nên sáng; còn đèn cook 2 sợi nguồn của nó CHỈ NẰM TRÊN MỘT ĐƯỜNG LỬA HOẶC MÁT nên không có nguồn điện đi vào, cho nên đèn cook không sáng

Comment

Nguyên văn bởi mskmsk1982 Xem bài viết
        mình thì hiểu nhưng để diễn giải thì phải vẽ hình ra.
        bạn vẽ hình sơ đồ đường dây của 2 đèn sẽ hiểu ngay
        khi ở chế độ hâm thì đèn warm có nguồn lửa và mát (tạm gọi là như vậy) đi vào rõ ràng nên sáng; còn đèn cook 2 sợi nguồn của nó CHỈ NẰM TRÊN MỘT ĐƯỜNG LỬA HOẶC MÁT nên không có nguồn điện đi vào, cho nên đèn cook không sáng
        Có phải như mạch này ko a ? E ko hiểu lắm lúc khi ở chế độ warm cả đèn đỏ nấu , đèn vàng đều sáng chứ a ?
        Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi electronic11 Xem bài viết

Có phải như mạch này ko a ? E ko hiểu lắm lúc khi ở chế độ warm cả đèn đỏ nấu , đèn vàng đều sáng chứ a ?
          Khi đó R1ntR2 nhưng do R1 nhỏ hơn R2 rất nhiều -> điện áp trên R1 và đèn Đ rất nhỏ, nếu Đ là đèn sợi đốt thì có thể nó sáng lờ mờ nên cũng có thể coi là tắt, nhưng thường Đ là đèn neon, khi điện áp chưa đến ngưỡng thì nó tắt hẳn.

Comment

Về tác giả

Collapse

congbuoi Tìm hiểu thêm về congbuoi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X