Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bếp từ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bếp từ

các bác giúp em . bếp nhà em giờ ko thấy điện vào , em kiểm tra dây và cầu chì rồi vẫn ok. mà đang nấu với đau chứ? đủ nhiệt tắt đi. bấm lại xịt luôn. buồn quá ah. mong các bác chỉ giáo
    Attached Files

Bạn kiểm tra IGBT đi nhé,nguồn có tụ lọc 400v ý.
    .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

Bác kiểm tra được những gì rồi? Xem nguồn cấp trước, 18V, 5V.
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

bếp từ

cám ơn bạn ,tôi đã kt nguồn cấp ok. uh co lẽ là con tụ 400v 5mf. để kt xem lại đã

Comment

ko phải con tụ ông bạn ah

Comment

biến áp xung tốt,ic 3 chân tốt nguồn cấp tốt . giờ chẳng hiểu mạch nó chạy ntn? nguyên lý sao? nên hỏng biết sửa thế nào cả. bác nào có cao kiến xin chỉ giáo cho em với

Comment

mình hay gặp trương hợp tụ khô bạn à ktra bt chả sao cả chỉ thay mới biết và phân chỉnh lưu nữa,bạn nhấn nút vxl kêu tít tít hay tít dài nếu tít dài nguy cơ vxl,kiểm tra kỹ phần ổn áp nguồn cho vxl,ic 78,
              tụ kẹo,tụ hóa

Comment

kt biến thế đi pro hôm trước gặp cái bị đứt quấn lại ok.chúc thành công

Comment

biến áp vẫn cấp đủ điện áp bạn ah. còn trường hợp của mình là cắm điện vào lao kko tít, đèn ko con nào sáng cả, dù có bật on/off cả ngày. còn e đã kt nguồn cấp, con ic 3 chân, cả con tranritor ss8050 + tụ loc +các R ..vãn ok. ko hiểu tại con j. ma bếp vẫn cứ tối om. có khi nào bị con ic 18 chân ko hả các bác. nếu bị con 18 chân thì e ngĩ quạt phải chạy mới đúng chứ a. đằng này chẳng hiểu tại làm sao. hay là cứ theo bác TANDAT di mua thủ rồi thay xem sao? mà các bác cao minh ji giúp e với. thanks

Comment

Các bác cho mình hỏi con AC T30 BHT ở phần nguồn cấp trước của bếp từ imarfex MK-0099 (cụ thể là 1 chân nó nối với chân E của con 13003, chân giữa nối mass ) nó là IC hay Tranzitor, nó hoạt động ra sao và có con gì tương đương thay thế??? (vì tôi mua mới kg có) mong sự chợ giúp từ các bác!!! Thanks All !!!!

Comment

Nguyên văn bởi quocbinh02 Xem bài viết
                      biến áp vẫn cấp đủ điện áp bạn ah. còn trường hợp của mình là cắm điện vào lao kko tít, đèn ko con nào sáng cả, dù có bật on/off cả ngày. còn e đã kt nguồn cấp, con ic 3 chân, cả con tranritor ss8050 + tụ loc +các R ..vãn ok. ko hiểu tại con j. ma bếp vẫn cứ tối om. có khi nào bị con ic 18 chân ko hả các bác. nếu bị con 18 chân thì e ngĩ quạt phải chạy mới đúng chứ a. đằng này chẳng hiểu tại làm sao. hay là cứ theo bác TANDAT di mua thủ rồi thay xem sao? mà các bác cao minh ji giúp e với. thanks
                      Đèn bàn phím không có, không tít thì bạn nên kiểm tra nguồn cấp 5v đã lên mạch chưa ?(mặc dù nguồn cấp là tốt)
                      Học, học nữa, học mãi
                      (Nhưng phải lên lớp)

Comment

Bạn qua luồng http://www.dientuvietnam.net/forums/...2/index21.html và post hình rồi cùng bàn cách sửa.
                        Tran Thanh Tuan

Comment

bạn xem nguồn cấp phàn dkhien ở bếp từ thường dùng pp quét dùng 74164 kiểm tra ic đó xem xem chân clk có xung quét k,mấy linh kiên chống nhiễu nữa như bạn nói là k
                          có nguồn cho main dk thường là 5 or 9vdc

Comment

Về tác giả

Collapse

quocbinh02 Tìm hiểu thêm về quocbinh02

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X