Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều Hòa Hai Chiều Sam Sung Cần Giúp Đỡ !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều Hòa Hai Chiều Sam Sung Cần Giúp Đỡ !

Chào các bác , em có điều hòa Sam Sung hai chiều lọa thường (không inverter) đang lỗi cần các bác giúp đỡ . mong các bác trợ giúp
    hiện tượng máy của em như sau:
    máy vẫn chọn các chế độ bình thường nhưng khi chọn chế độ cool thì máy báo lỗi ( và máy không hoạt động ở chế độ này)
    em thử chọn chế độ nóng máy không báo lỗi ( nhưng rơ le cũng vẫn không đóng để cấp cho cục nóng )
    các IC trong máy của em là :

VXL: S3F84NBYZZ
    KHIỂN MẶT STLED 316MTR
    IC ĐẢO ULN2003AG
    IC 8 CHÂN LÀ TNY276PN ( em ko biết là gì)
    IC 8 CHÂN LÀ 93L05 6BI ( em không biết ).
    mong các bác giúp đỡ
    thanks các bác nhiều.

kiem tra chenso( dau cam bien bang dong
    Dân không chuyên rất mong được giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi 97microwave Xem bài viết
      Chào các bác , em có điều hòa Sam Sung hai chiều lọa thường (không inverter) đang lỗi cần các bác giúp đỡ . mong các bác trợ giúp
      máy vẫn chọn các chế độ bình thường nhưng khi chọn chế độ cool thì máy báo lỗi ( và máy không hoạt động ở chế độ này)
      em thử chọn chế độ nóng máy không báo lỗi ( nhưng rơ le cũng vẫn không đóng để cấp cho cục nóng )

KHIỂN MẶT STLED 316MTR
      IC ĐẢO ULN2003AG
      mong các bác giúp đỡ
      thanks các bác nhiều.
      Máy báo lỗi đèn nháy mấy nhịp? trước khi báo lỗi quạt gió có hoạt động không?

Comment

KHIỂN MẶT STLED 316MTR
        IC ĐẢO ULN2003AG
        mong các bác giúp đỡ
        thanks các bác nhiều.
        Bác kiểm tra mấy con sensor, chắc có một em ra đi rồi. Bác nói rõ hơn trước và sau khi ngắt máy chạy như thế nào?
        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
        Mobile: 0914.796.896.

Comment

cảm ơn bác , em đã thay thử rồi cả 2 cảm biến nhưng không được ,

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
            Bác kiểm tra mấy con sensor, chắc có một em ra đi rồi. Bác nói rõ hơn trước và sau khi ngắt máy chạy như thế nào?
            em đã thay thử cả 2 sensor rồi bác ạ, em tháo board ra rồi , nhưng khi chạy chế độ auto và cool máy báo lỗi và không chạy gì cả ( chỉ có đèn báo xanh nhấp nháy thôi, và âm báo tít)
            em thử chạy heat máy không báo lỗi .
            nhờ các bác giúp đỡ
            thanks các bác nhiều

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
              Máy báo lỗi đèn nháy mấy nhịp? trước khi báo lỗi quạt gió có hoạt động không?
              bác pvc 28 máy em báo lỗi đèn nháy liên tục không ngắt , em thay thử 2 sensor rồi nhưng không được.
              đèn quạt gió vẫn hoạt động bình thường bác ah.mong bác giúp em
              thanks.

Comment

bác pvc 28 máy em báo lỗi đèn nháy liên tục không ngắt , em thay thử 2 sensor rồi nhưng không được.
                đèn quạt gió vẫn hoạt động bình thường bác ah.mong bác giúp em
                thanks.
                Bạn thay thử ic đảo ul2003 xem sao, chú ý mấy tụ 104 và zắc cắm sensor,
                tháo cảm biến này ra đo thử bao nhiêu (komh), hơ nóng đầu đồng xem trị số R có giảm không, và ngâm vào nước đá xem nó có tăng không để dễ loại trừ
                bạn cũng có thể nối tiếp với sensor 1R= 560 Om để thử
                Tất cả các phương án trên mà không được thì bẩy con vxl lên vệ sinh sạch chân cẳng em nó rồi ghim lại xem có được không rồi tính tiếp.

Comment

Bạn thay thử ic đảo ul2003 xem sao, chú ý mấy tụ 104 và zắc cắm sensor,
                  tháo cảm biến này ra đo thử bao nhiêu (komh), hơ nóng đầu đồng xem trị số R có giảm không, và ngâm vào nước đá xem nó có tăng không để dễ loại trừ
                  bạn cũng có thể nối tiếp với sensor 1R= 560 Om để thử
                  Tất cả các phương án trên mà không được thì bẩy con vxl lên vệ sinh sạch chân cẳng em nó rồi ghim lại xem có được không rồi tính tiếp.
                  em thay thử ul2003 , kiểm tra tụ 104 ,và kiểm tra sensor như bác nói sensor em đo có tăng khi để lạnh (sensor lạnh )
                  và tăng khi hơ nóng (sensor nóng). em đo
                  sensor lạnh là 10k và sensor nóng là 20k

có lẽ em bóc VXL ra hàn lại nhưng bác ah board của em tốt lắm không han gỉ đâu bác ah.
                  em có vuốt lại chân rồi nhưng chưa được bác ah . mong bác chỉ giúp
                  thanks bác

Comment

em thay thử ul2003 , kiểm tra tụ 104 ,và kiểm tra sensor như bác nói sensor em đo có tăng khi để lạnh (sensor lạnh )
                    và tăng khi hơ nóng (sensor nóng). em đo
                    sensor lạnh là 10k và sensor nóng là 20k

có lẽ em bóc VXL ra hàn lại nhưng bác ah board của em tốt lắm không han gỉ đâu bác ah.
                    em có vuốt lại chân rồi nhưng chưa được bác ah . mong bác chỉ giúp
                    thanks bác
                    bạn đo lại sensor xem sao, để bình thường rồi đo, chưa cần hơ nóng, khi hơ nóng R phải giảm, đầu đồng là đầu dò nhiệt độ khi cài đặt, còn đầu nhựa là đầu dò nhiệt độ trong phòng, tôi thấy trị của đầu dò đồng quá cao, bình thường đầu dò nhựa của SAMSUNG khoảng 8,5k, đầu dò đồng khoảng 8,5 > 9k thôi, như vậy khả năng sensor có vấn đề...

Comment

bạn đo lại sensor xem sao, để bình thường rồi đo, chưa cần hơ nóng, khi hơ nóng R phải giảm, đầu đồng là đầu dò nhiệt độ khi cài đặt, còn đầu nhựa là đầu dò nhiệt độ trong phòng, tôi thấy trị của đầu dò đồng quá cao, bình thường đầu dò nhựa của SAMSUNG khoảng 8,5k, đầu dò đồng khoảng 8,5 > 9k thôi, như vậy khả năng sensor có vấn đề...
                      có thể đồng hồ của em sai số nhiều nên vậy, vì em thử thay thử sensor tốt rồi bác ah.
                      em đang thay thử VXL . có gì em báo lại các bác sau .
                      mà bác pcv 28 cho em hỏi chút có khi nào là lỗi chương trình không con IC 93L05 6BI đó bác ?
                      thanks bác
                      Last edited by 97microwave; 15-03-2012, 13:45.

Comment

có thể đồng hồ của em sai số nhiều nên vậy, bới em thử thay thử role tốt đang chạy rồi anh ah.
                        em đang thay thử VXL . có gì em báo lại các bác sau .
                        mà bác pcv 28 cho em hỏi chút có khi nào là lỗi chương trình không con IC 93L05 6BI đó bác ?
                        thanks bác
                        oh, tôi cứ nghĩ nó không đóng điện ra là bạn đã ktra cái rơle đầu tiên rồi..., không ngờ lại bị chính cái rơle!
                        máy chạy rồi thì thay ic làm gì, nhiều khi rút ra hàn vào nó quá nhiệt lại tèo đấy..., tôi đã gặp nhiều máy dạng ic cắm lên chân đế, chạy 1 thời gian 1 số chân bị ten rỉ > tiếp xúc không tốt > báo lỗi, gặp trường hợp này chỉ cần bẩy ic lên vs lại là được.
                        như bạn nói thì đã bị lỗi chương trình thì khó mà khắc phục được...

Comment

thay con senso dong bang tri so cua con nhua xem sao, sai so nhieu nhu the thi lam sao hd duoc
                          Dân không chuyên rất mong được giúp đỡ

Comment

may ac samsung

bạn nói rõ hơn đi. từ lúc bắt đầu khởi động cho đến khi báo lối. còn như bạn nói các chế độ khác chỉ là hiển thị ở điều khiển thôi. còn thực tế thì bạn cũng ko biết nó có hoạt động ko ? đúng ko? bấm cái báo lỗi ngay hay một lúc mới lỗi. bạn kt lại đi

Comment

Nguyên văn bởi quocbinh02 Xem bài viết
                              bạn nói rõ hơn đi. từ lúc bắt đầu khởi động cho đến khi báo lối. còn như bạn nói các chế độ khác chỉ là hiển thị ở điều khiển thôi. còn thực tế thì bạn cũng ko biết nó có hoạt động ko ? đúng ko? bấm cái báo lỗi ngay hay một lúc mới lỗi. bạn kt lại đi
                              máy của em khi khởi động cánh cửa mở ra bình thường và gió vẫn thổi ra sau đó 10s sau nó báo lỗi và cánh của đóng lại quạt cũng không thổi gió ra nưa , em chọn các chế độ auto và cool,pan cũng vậy. lúc này đèn chỉ nháy suốt không ngắt.

có lẽ hôm trước em vội miêu tả với bác pvc28 không đúng làm bác hiểu nhầm .
                              em thay sensor nóng và lạnh rồi mà em thay từ máy đang chạy bình thường sang nhưng vậy lỗi như cũ .
                              và role nóng của em hiện tại vẫn không đóng (role tốt) .
                              em đã thay UNL 2003 , gỡ VXL hàn lại ,kiểm tra tụ 104 như bác PVC 28 nói nhưng vẫn chưa được .
                              thanks các bác.
                              Last edited by 97microwave; 15-03-2012, 13:47.

Comment

Về tác giả

Collapse

97microwave Tìm hiểu thêm về 97microwave

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X