Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bình nóng lạnh trực tiếp Ariston trục chặc?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Báo cáo các Anh là hôm nay lu bu quá không có thời gian san lùng con tụ vàng,hi vọng ngày mai đi săn được để trị con bệnh này dứt điểmluôn.Các Anh có ý kiến gì cho em xin thêm với nhé.Xin tổng chào cả làng.

Comment

Báo cáo tổng kết
      Xin chào các Anh.Tình hình là mấy hôm nay đi rẫy nên không vào mạng được (lòng như lửa đốt), chiêừ tối hôm qua em mới sưu tầm được 2 em tụ màu vàng trị số 0.1micro F 275v (con zin là 0.1 micro F 280v) mừng quá tràn đầy hy vọng vội thay vào và thử như p/á thay bóng đèn của Anh PVC28 thì khi bật chiết áp qua,đèn đỏ báo nguồn vào sợi đốt vẫn tối thui!!!!!!!!lòng buồn vô hạn lại lo sợ không biết có vô tình làm hỏng thêm cái gì không nữa???!!!!!!!nâng niu ngắm nghía,soi mói mọi góc cạnh....cuối cùng vô tình nhìn trên bàn thấy con biến trở 350k nằm chỏng quơ tự nhiên trong lòng lại trào dâng niềm hy vọng với nhiều cau hỏi nãy sinh trong đầu và cặp mắt tự nhiên nhìn vào bóng đèn và tay tự nhiên rờ vào biến trở vặn tăng từ từ, từ từ qua khỏi mức giữa và tim đèn cũng vô tình từ từ tăng độ sáng...Well sướng quá đi thôi ,....... mọi khi chỉ cần nhích nhẹ qua khỏi nút off là nó đã sáng chói.
      Cám ơn tất cả các Anh em đã hổ trợ em chữa trị căn bệnh này của máy ,cám ơn Anh PVC28 đã bốc đúng thuốc dùm em.Em phải dừng gỏ tại đây vì con bé nằm mơ thấy cái gì mà qué um sùm luôn.Ba đây,ba đây con gái ơi......

Comment

Nguyên văn bởi changngocvtu Xem bài viết
        Báo cáo tổng kết
        Xin chào các Anh.Tình hình là mấy hôm nay đi rẫy nên không vào mạng được (lòng như lửa đốt), chiêừ tối hôm qua em mới sưu tầm được 2 em tụ màu vàng trị số 0.1micro F 275v (con zin là 0.1 micro F 280v) mừng quá tràn đầy hy vọng vội thay vào và thử như p/á thay bóng đèn của Anh PVC28 thì khi bật chiết áp qua,đèn đỏ báo nguồn vào sợi đốt vẫn tối thui!!!!!!!!lòng buồn vô hạn lại lo sợ không biết có vô tình làm hỏng thêm cái gì không nữa???!!!!!!!nâng niu ngắm nghía,soi mói mọi góc cạnh....cuối cùng vô tình nhìn trên bàn thấy con biến trở 350k nằm chỏng quơ tự nhiên trong lòng lại trào dâng niềm hy vọng với nhiều cau hỏi nãy sinh trong đầu và cặp mắt tự nhiên nhìn vào bóng đèn và tay tự nhiên rờ vào biến trở vặn tăng từ từ, từ từ qua khỏi mức giữa và tim đèn cũng vô tình từ từ tăng độ sáng...Well sướng quá đi thôi ,....... mọi khi chỉ cần nhích nhẹ qua khỏi nút off là nó đã sáng chói.
        Cám ơn tất cả các Anh em đã hổ trợ em chữa trị căn bệnh này của máy ,cám ơn Anh PVC28 đã bốc đúng thuốc dùm em.Em phải dừng gỏ tại đây vì con bé nằm mơ thấy cái gì mà qué um sùm luôn.Ba đây,ba đây con gái ơi......
        Xin chúc mừng bác đã hoàn thành công việc, thực ra thì tôi cũng chẳng cao siêu gì, mà chỉ có chút kinh nghiệm trước đây làm nghề thì trao đổi với bạn thôi (giờ tôi bỏ nghề này rồi), trước đây cũng gặp bệnh này cũng đau đầu phết, nói không phải chứ thà nó tịt hẳn sửa còn nhanh, mà bình nước nóng mà không nóng thì cũng kỳ, nhưng nóng quá mức mà giảm chiết áp hết vẫn cứ nóng thì thật là phức tạp, tôi phải ngồi ngâm cứu xem cái phần điều khiển góc mở con triac, thì thấy nó có mấy linh kiện liên quan: tụ 0.1, diac, diode và R và tập chung vào nó thì hóa ra nó bị con tụ này, mặc dù nhìn bên ngoài nó vẫn mới tinh, thử thay đổi trị số con tụ này thì thấy điện áp cấp ra T2 TRIAC cũng thay đổi, như vậy kết luận bình nước nóng này mà nóng quá, hay nóng yếu thì ít nhiều cũng liên quan đến con tụ này, đôi lời cùng các bạn, Thân chào.

Comment

Cứ y như lời Anh PVC28 các Anh Em nhé,nếu tình trạng mở máy lên nóng quá thì là do phần điều tiết góc mở con Triac có vấn đề cũng có nghĩa là các chú tụ hay diode hay trở gì đó loanh quoanh đó hỏng Anh Em nhé ,và nếu được thì nên thay con biến trở lớn hơn 1 tí để khi chỉnh em nó tăng lên êm dịu 1 tí.Xin chân thành cám ơn các Anh Em ,bây giờ rà tiếp các chủ đề khác để trị tiếp bệnh của bình đun nước sôi trực tiếp siêu tốc khi sôi rồi mà lâu ngắt đây.Chúc sức khoẻ các Anh Em.

Comment

ban chi hieu don gian la thay role la dc
            loai binh ariston 15 va 30l thi co loai role cu va moi, role cu la 1 khoi hinh chu nhat, con role loai moi thi nho hon loai cu va co them 1 da cam bien bang cai dau dua tho ra va ap vao mat soi dot. con binh 50l thi la dung loai role hinh tron va co dau cam bien tho ra dai bang cai dua
            la ok! loai dien tu thi bo mach dien tu di k van de j?

Comment

cac bac cho em hoi voi, may nha em hieu joven theo em doc va hieu thi cung bi hu cong tac tu vay em phai khac phuc ra sao? em la tay ngang thich kham pha.hi. cac bac chi cho em de hieu 1 ty (vi khong biet gi ve ky that ca.hi). thank cac bac nhiu lam.

Comment

Nguyên văn bởi lasa Xem bài viết
                cac bac cho em hoi voi, may nha em hieu joven theo em doc va hieu thi cung bi hu cong tac tu vay em phai khac phuc ra sao? em la tay ngang thich kham pha.hi. cac bac chi cho em de hieu 1 ty (vi khong biet gi ve ky that ca.hi). thank cac bac nhiu lam.
                Ban j kiểm tra công tắc từ xem sao? Cần thì thay mới luôn.
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                  Ban j kiểm tra công tắc từ xem sao? Cần thì thay mới luôn.
                  thanks bac. vay kiem tra bang cach nao bac? (em tay ngang). neu thay moi thi de tim khong? minh mua o tiem nao co ban (em o mien tay)? khoang bao nhieu tien vay bac?

Comment

Công tắc báo nước chảy có hình dạng như nào ? bình nóng lạnh trực tiếp là bình như nào vậy các anh ?

Comment

Nguyên văn bởi lasa Xem bài viết
                      thanks bac. vay kiem tra bang cach nao bac? (em tay ngang). neu thay moi thi de tim khong? minh mua o tiem nao co ban (em o mien tay)? khoang bao nhieu tien vay bac?
                      Bác phải biết về điện tử thì mới kiểm tra được. Nếu đi mua cứ ra tiệm bán linh kiện hỏi công tắc từ là họ biết.
                      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                      Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                        Bác phải biết về điện tử thì mới kiểm tra được. Nếu đi mua cứ ra tiệm bán linh kiện hỏi công tắc từ là họ biết.
                        Thanks bác nhìu ạ. Vậy em nhờ bạn kiểm tra dùm thì kiểm tra bằng cách nào ạ?(bạn em biết chút đỉnh). Mình ra tiệm mua thì loại nào về cũng dùng được hả bác? Giá khoảng bi nhiêu bác?

Comment

Xin các chuyên gia tư vấn giùm bình tám Ariston đốt trực tiếpkhông nóng nữa. Mình kiểm tra thấy công tác từ (khi chưa có nước) bị hư (không nối khi có từ). Mình đã kiểm tra BTA406 không bị hư hỏng gì... Khi đóng mạch rơ le vẫn không tư giữ....máy vẫn không nóng. Rất mong các sư phụ chi giáo giúp với ạ!

Comment

Nguyên văn bởi phanbaoson Xem bài viết
                            Xin các chuyên gia tư vấn giùm bình tám Ariston đốt trực tiếpkhông nóng nữa. Mình kiểm tra thấy công tác từ (khi chưa có nước) bị hư (không nối khi có từ). Mình đã kiểm tra BTA406 không bị hư hỏng gì... Khi đóng mạch rơ le vẫn không tư giữ....máy vẫn không nóng. Rất mong các sư phụ chi giáo giúp với ạ!
                            Bạn thay thử tụ không phân cực (ngay nguồn vào ý) xem sao...

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                              Bạn thay thử tụ không phân cực (ngay nguồn vào ý) xem sao...
                              Thanks. pvc28 nhé! Mình đã thay thử rồi mà vẫn không nóng, không tự giữ.... PVC28 tư vấn giúp nhé!

Comment

Nguyên văn bởi phanbaoson Xem bài viết
                                Thanks. pvc28 nhé! Mình đã thay thử rồi mà vẫn không nóng, không tự giữ.... PVC28 tư vấn giúp nhé!
                                1/ Bạn xem lại mấy bài trước xem có khắc phục được không....
                                2/ công tắc từ cứ đóng trực tiếp vào rồi thử.
                                3/ thay điện trở đun bằng bóng đèn sợi đốt cho an toàn (vì thử = R không có nước > sẽ đứt R)
                                4/ Bạn kiểm tra kỹ biến trở điều chỉnh nhiệt độ.
                                5/ thay thử con triac xem sao
                                6/ kiểm tra cuộn hút rơle xem còn tốt không
                                7/ điện trở phần điều khiển hay đứt
                                8/ cứ kiểm tra như trên rồi tính tiếp...

Comment

Về tác giả

Collapse

dangtap Tìm hiểu thêm về dangtap

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X