Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[nồi cơm điện] không thấy đứt dây, đèn led không sáng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [nồi cơm điện] không thấy đứt dây, đèn led không sáng

em là sv có cái nồi cơm điện, như tit, đọc qua thì thấy mấy ace bảo là hỏng cầu chỉ, mà em chả mò thấy cái cầu chỉ ở đâu hay là, ace có thể cho biết nó bệnh gì không, đang dùng rất ok cơm ngon tự dưng 1 hôm không thấy đèn led sáng em chỉ nghĩ là nó đứt dây nào hoặc làm sao thôi mà tháo ra dây to đùng như vậy sao đứt đc ace tư vấn giùm

Nguyên văn bởi hoan3666 Xem bài viết
    em là sv có cái nồi cơm điện, như tit, đọc qua thì thấy mấy ace bảo là hỏng cầu chỉ, mà em chả mò thấy cái cầu chỉ ở đâu hay là, ace có thể cho biết nó bệnh gì không, đang dùng rất ok cơm ngon tự dưng 1 hôm không thấy đèn led sáng em chỉ nghĩ là nó đứt dây nào hoặc làm sao thôi mà tháo ra dây to đùng như vậy sao đứt đc ace tư vấn giùm
    cầu chì của nồi cơm nó được mắc từ chấu cắm nguồn vào, nó đc bọc trong ống gen cách điện và thường được bắt ốc vào đáy nồi, bạn kiểm tra kỹ vào. Phát hiện nó thì vứt bỏ rồi nối lại
    Trần Quang Định
    0932299590

Comment

như bác định nói đúng rồi đó nó bọc trong ống gen luồn bọc vào thanh sắt rồi bắt ép sát vào thành nồi.

Comment

nó là R cầu chì mà bác cứ dò gần chỗ cắm nguồn vô ý

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
          như bác định nói đúng rồi đó nó bọc trong ống gen luồn bọc vào thanh sắt rồi bắt ép sát vào thành nồi.
          bác ơi em thấy nó giống cái điện trở quá nên không dám cắt, em thử bút thử điện thì trước khi vào cái đấy thì đèn của bút thử điện sáng, sau khi đi qua cái đấy thì không sáng, nếu nó là cái cầu chì thì em chỉ cần cắt đi nối lại là oke phải không

nhưng nó giống cái điện trở quá đi mất
          tẹo em có hình rồi các bac tư vấn em tiếp nah
          thanks tất cả các bac mà không biết nút thanks đâu

Comment

bạn nhìn thấy chữ cảm ơn ở góc bên phải bên dưới câu trả lời của mỗi ng ko.
            cái điên trở bạn nói nó là cầu chì rồi còn gì bạn thay cái khác là dc mà.(NHưng cũng lên kiểm tra lại bên trong ủa nồi kom đi bết đâu nó chập cháy ở đâu đó.chúc bạn thành công
            Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

bác ơi em thấy nó giống cái điện trở quá nên không dám cắt, em thử bút thử điện thì trước khi vào cái đấy thì đèn của bút thử điện sáng, sau khi đi qua cái đấy thì không sáng, nếu nó là cái cầu chì thì em chỉ cần cắt đi nối lại là oke phải không

ko cần phải chụp hình làm gì cả, nó là con điện trở cầu chì, cứ cắt đi rồi nối trực tiếp, nếu hỏng tôi đền. Bạn hỏi chúng tôi, chúng tôi trả lời như vậy bạn còn nghi ngờ gì nữa mà ko cắt ra????
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

Nó đúng là cầu chì đó bạn à.
                Bạn kiểm tra xem có phần nào bị chạm chập gì không. Nếu không bị chập trong nồi thì bạn cws nối tắt 2 đầu con này lại là OK ngay.

Comment

oke em đã cắt thanks all 1 lần nữa nhưng mỗi tội h em ấn xuốn thì 2 đèn sáng chắc là vị trí cái đèn led nó ở giữa 2 đèn, nên nó thế trông hơi hài hước 1 tý, bây h em đang đun thử 1it nước xem có sôi không
                  thanks all

Comment

oke em đã cắt thanks all 1 lần nữa nhưng mỗi tội h em ấn xuốn thì 2 đèn sáng chắc là vị trí cái đèn led nó ở giữa 2 đèn, nên nó thế trông hơi hài hước 1 tý, bây h em đang đun thử 1it nước xem có sôi không
                    thanks all
                    Bạn để ý xem cái cần gạt có chạm chập ở đâu ko? và xem lại xem dây dợ bạn có làm sai lệch ko? còn cảm ơn mọi ng thì đã có nút cảm ơn, nhấn vào đó cho chuyên nghiệp
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

Tình hình là bác cắt cái cầu chì ra.
                      Kiểm tra chạm chập dây.
                      Nồi cơm bình thường thì dùng lâu ngày cần thay cái cục nam châm dưới đáy nồi (khoảng 10k).
                      Còn nồi cơm điện tử thì mua cái mới
                      Không có gì quý hơn độc lập tự do!

Comment

nó là cầu chì nhiệt đó bạn bạn ko nhìn thấy nó đứt đâu cứ đấu tắt vào...là ok thui...
                        Name: Duy Linh
                        Tell: 0904335829
                        Mail:

Comment

Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                          ko cần phải chụp hình làm gì cả, nó là con điện trở cầu chì, cứ cắt đi rồi nối trực tiếp, nếu hỏng tôi đền. Bạn hỏi chúng tôi, chúng tôi trả lời như vậy bạn còn nghi ngờ gì nữa mà ko cắt ra????
                          hì. bác nên cẩn thận lỡ như 1ngày đẹp trời nào đó role từ không nhảy thì sẽ.........

Comment

vào tới đây, đọc rồi chẳng lẽ ko cmt
                            bác có cái nồi cơm điện kia hài quá...
                            cho em hỏi thăm cái nồi cơm điện của bác nhé,
                            chúc nó ko bị chập, ko bị kẹt role từ
                            a di đà phật

Comment

Nguyên văn bởi mskmsk1982 Xem bài viết
                              hì. bác nên cẩn thận lỡ như 1ngày đẹp trời nào đó role từ không nhảy thì sẽ.........
                              biết là như thế nhưng bệnh đó ko do đứt cầu chì thì là cái gì. Ai cũng nói đứt cầu chì mà cậu ta còn lăn tăn sợ sệt. nói thế cho cậu ta can đảm. Hơn nữa nếu rơle ko nhảy thì nó cũng chưa cháy ngay đâu mà sợ
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

hoan3666 Tìm hiểu thêm về hoan3666

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X