Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp máy giặt SamSung xả nước ko dừng ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp máy giặt SamSung xả nước ko dừng ạ

Máy giặt nhà e khi cho giặt thì nó cứ xả nước mãi tràn luôn cả thành thùng máy. e tháo ra thì thấy 1 cục tròn tròn có gắn ống nước. e nghĩ nó dùng để đo mức nước. và e dùng bút thử điện thì thấy chỗ van nước lại có điện. mong các bác giúp e cách sửa với ạ.
    Click image for larger version

Name:	IMG01008-20130331-1101.jpg
Views:	1
Size:	63.4 KB
ID:	1416583
    Click image for larger version

Name:	IMG01009-20130331-1101.jpg
Views:	1
Size:	58.7 KB
ID:	1416584

Nguyên văn bởi homqua12 Xem bài viết
    Máy giặt nhà e khi cho giặt thì nó cứ xả nước mãi tràn luôn cả thành thùng máy. e tháo ra thì thấy 1 cục tròn tròn có gắn ống nước. e nghĩ nó dùng để đo mức nước. và e dùng bút thử điện thì thấy chỗ van nước lại có điện. mong các bác giúp e cách sửa với ạ.
    [ATTACH=CONFIG]63468[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]63469[/ATTACH]
    Đó là con sensor nước đó bác, bây giờ bác cho máy chạy rồi ngắt cầu dao điện nhà bác đi xem nó còn xả hay không rồi em hướng dẫn tiếp.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
      Đó là con sensor nước đó bác, bây giờ bác cho máy chạy rồi ngắt cầu dao điện nhà bác đi xem nó còn xả hay không rồi em hướng dẫn tiếp.
      e đã làm như bác ạ, và e hiểu ý bác là xem nước có tiếp tục chảy vào máy hay là ko. Và kết quả là nó ko chảy nữa ạ. bác giúp e tiếp với

Comment

e đã làm như bác ạ, và e hiểu ý bác là xem nước có tiếp tục chảy vào máy hay là ko. Và kết quả là nó ko chảy nữa ạ. bác giúp e tiếp với
        van từ mà,nghe bạn nói kết quả kg chảy nữa là biết van từ còn xài dc ,vì mạch điện kg ngắt điện cho van từ nên máy đang hoạt động mà nước cứ ào ào như vậy đó.nhiều khi cảm biến nước trong máy bị hư.
        song vi yeu dien tu

Comment

bạn xem đường ống có bị thung chỗ nào không, sau đó kiểm tra 2 đấu cắm xem có bị lỏng không vì 1 trông 2 đầu không kín thì máy cũng bị hiện tượng đó, bạn có thể rút ra và cắt đoạn cũ đi rồi dùng máy lửa hơ qua cho mềm rồi cắm lại. nếu vẫn không được thì kiểm tra dây tín hiệu và mua một cái van phao khác thay thử bạn nhe! chúc thành công.

Comment

Nguyên văn bởi kimlong4414 Xem bài viết
            van từ mà,nghe bạn nói kết quả kg chảy nữa là biết van từ còn xài dc ,vì mạch điện kg ngắt điện cho van từ nên máy đang hoạt động mà nước cứ ào ào như vậy đó.nhiều khi cảm biến nước trong máy bị hư.
            vậy cái cảm biến ý nó ở chỗ nào hả bác. bác chỉ e cách kiểm tra tiếp theo với ah

Comment

trên máy có sơ đồ kg vậy bạn nếu có thì bạn chịu khó xem thử coi cái cảm biến nó nằm gần chổ nào,còn nếu kg có sơ đồ thi phải đem tiệm thôi chứ tự sửa thì phải biết căn bản linh kiện cái đã
              song vi yeu dien tu

Comment

Nguyên văn bởi kimlong4414 Xem bài viết
                trên máy có sơ đồ kg vậy bạn nếu có thì bạn chịu khó xem thử coi cái cảm biến nó nằm gần chổ nào,còn nếu kg có sơ đồ thi phải đem tiệm thôi chứ tự sửa thì phải biết căn bản linh kiện cái đã
                ko có sơ đồ bác ah, vì máy này nhà e mua lâu rồi. thế ko có cách nào tự sửa đc hả bác.

Comment

Muốn tự sửa thì phải đi học. Tự lực thì có thể tìm kiếm tài liệu sách vở rồi tự học. Đầu tiên phải bị điện giật, phá vài con máy cái đã...Chẳng có cái gì đơn giản đâu bạn.

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
                    Muốn tự sửa thì phải đi học. Tự lực thì có thể tìm kiếm tài liệu sách vở rồi tự học. Đầu tiên phải bị điện giật, phá vài con máy cái đã...Chẳng có cái gì đơn giản đâu bạn.
                    giật thì e giật nhiều rồi bác ah, dù sao cũng chưa muốn phá . chẳng qua e hỏi thế nếu tự sửa hoặc thay thế đc thì e làm. chứ e đi học rồi thì cũng chẳng cần lên đây hỏi. hoho

Comment

Ống đo mức nước bị tuột hoặc hở rồi, cắm lại cái ống đó là nước ngừng chảy.
                      Đó là cái ống nhựa nhỏ bằng chiếc đũa thôi.
                      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                        Ống đo mức nước bị tuột hoặc hở rồi, cắm lại cái ống đó là nước ngừng chảy.
                        Đó là cái ống nhựa nhỏ bằng chiếc đũa thôi.
                        vâng ạ. e đã rút ra cắm lại mấy lần mà cũng k đc bác ah.

Comment

vâng ạ. e đã rút ra cắm lại mấy lần mà cũng k đc bác ah.
                          Thế thì cái "buồng hơi" (tạm gọi là thế) nối với cái ống này.
                          Nước dâng lên tạo áp lực vào "buồng hơi" chuyển trạng thái công tắc. Có thể công tắc bị rỉ, kẹt... Bạn tháo tấm nắp trên ra mới thấy được cái công tắc này.
                          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

vậy cái cảm biến ý nó ở chỗ nào hả bác. bác chỉ e cách kiểm tra tiếp theo với ah
                            trong ảnh 1 nó là cái cục đen có 3 dây cam, đỏ, tím đó. nó có đường ống nhựa trong nối vào, đó là phao ngắt mức nước đấy kiểm tra xem có bị thủng, hở đường ống, khớp nối Ko? nếu có xử lý thủng hở là đc, còn trên đỉnh của nó có con vít vặn để diều chỉnh mức nước ( vít nhỏ trên đỉnh cục đấy)
                            Last edited by TuanHungNTS; 06-04-2013, 00:57.
                            TuanHung 0915535072

Comment

còn cái mà dí bút thử điện đấy là van cấp nước, tháo một đầu dây điện ra sau đó bật nguồn cho chạy mà nước Ko chảy nữa thì van đó vẫn tốt!
                              TuanHung 0915535072

Comment

Về tác giả

Collapse

homqua12 Tìm hiểu thêm về homqua12

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X