Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về tủ lạnh Panasonic

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về tủ lạnh Panasonic

Xin hỏi các cao thủ:
    1.Khi để ngăn đá ở chế độ Max thì làm đá nhanh hơn, như vậy ít hao điện hơn phải không?
    2.Khi nước trong ngăn đá đã thành đá thì Nhiệt độ trong ngăn đá được giữ ở mức 0 độ phải không?

Nguyên văn bởi quangchutich Xem bài viết
    Xin hỏi các cao thủ:
    1.Khi để ngăn đá ở chế độ Max thì làm đá nhanh hơn, như vậy ít hao điện hơn phải không?
    2.Khi nước trong ngăn đá đã thành đá thì Nhiệt độ trong ngăn đá được giữ ở mức 0 độ phải không?
    Chào bạn!
    1.Max = cực đại, nhà SX chẳng tội gì làm xấu thương hiệu của mình đi chẳng lợi gì cho mình
    2.0 độ hay bao nhiêu tùy từng hãng và cách điều chỉnh Rơle nhiệt....
    Trần Duy Phong
    Mobile : 01699470568
    Email :duyphongnd@gmail.com

Comment

Bạn chưa rõ ý mình hỏi:
      1.Chế độ Max có phải đỡ tốn điện hơn Min không?
      2.Nhiệt độ trong ngăn đá lúc mới bỏ nước vào là-18 độ. Nhưng khi thành đá rồi, thì ngăn đá có tự động chuyển về 0 độ bằng nhiệt độ đá không?

Comment

Bạn chưa rõ ý mình hỏi:
        1.Chế độ Max có phải đỡ tốn điện hơn Min không?
        2.Nhiệt độ trong ngăn đá lúc mới bỏ nước vào là-18 độ. Nhưng khi thành đá rồi, thì ngăn đá có tự động chuyển về 0 độ bằng nhiệt độ đá không?
        1. Dĩ nhiên là tốn hơn rồi. TD: chạy xuống -15C phải tốn thêm năng lượng hơn là chạy tới -5C.

2. Máy nó đâu có biết lúc nào đông đá đâu mà giảm nhiệt. Bác để bao nhiêu thì nó chạy tới bấy nhiêu. Ngay cả những tủ lạnh mà tự làm đá cũng tới giờ là nó đổ đá ra thôi chứ đâu biết đá ở nhiệt độ nào.

Comment

Bây giờ thì rõ rồi. Cảm ơn bạn nhiều

Comment

Bây giờ thì rõ rồi. Cảm ơn bạn nhiều
            Ờ quên một cái nữa. Đá lạnh của bác là ở -18C chứ không phải 0C đâu.

Comment

Không như cậu nghĩ đâu.Để số to chưa hăn đã tốn điện nó phụ thuộc vào số lần mở tủ của bạn.Nếu mở nhùi lần mà số to thì ắt là tôn nhui lắm đó.
              Còn nứa theo wy ước qte thì cứ một "*" tương ứng với -3 độ C tủ dung trong gd thường có 3 sao bạn ạ

Comment

hic tui nhầm một sao tương ứng voi -6 độ tạ lâu rùi không đụng đến tủ lạnh

Comment

Về tác giả

Collapse

quangchutich Tìm hiểu thêm về quangchutich

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X