Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tủ lạnh samsung xả đá bằng mạch điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tủ lạnh samsung xả đá bằng mạch điện tử

em gặp con tủ lạnh samsung bị đông đá trên dàn lạnh ko tự xả đc nên đc vài hôm là lại ko làm đá đc. kẹt cái nó xả đá bằng mạch điện tử chứ ko bằng timer. đo kiểm điện trở và câuchif nhiệt vẫn ok. em thấy ngay bầu về có kẹp 1 đầu cảm biến nhiệt độ em nghĩ là nó bị hư cái đó nhưng ko biết kiểm tra như thế nào. ở tiệm thì ko có để thay đi mua họ bảo vài hôm nữa mới có. mong mấy bác chỉ giáo giúp em khả năng là nó bị cái đó hay mạch điều khiển. nếu là mạch thì xử lý ra sao. em đang vừa học vừa làm phụ người ta nên còn kém lắm. mong các bác giúp đỡ chứ chỗ em học nghề họ ko giải thích cặn kẽ lắm. à mà nguyện lý nó như thế nào có bác nào rành thì giúp em luôn. em xin cammr ơn

Nguyên văn bởi bigmand Xem bài viết
    em gặp con tủ lạnh samsung bị đông đá trên dàn lạnh ko tự xả đc nên đc vài hôm là lại ko làm đá đc. kẹt cái nó xả đá bằng mạch điện tử chứ ko bằng timer. đo kiểm điện trở và câuchif nhiệt vẫn ok. em thấy ngay bầu về có kẹp 1 đầu cảm biến nhiệt độ em nghĩ là nó bị hư cái đó nhưng ko biết kiểm tra như thế nào. ở tiệm thì ko có để thay đi mua họ bảo vài hôm nữa mới có. mong mấy bác chỉ giáo giúp em khả năng là nó bị cái đó hay mạch điều khiển. nếu là mạch thì xử lý ra sao. em đang vừa học vừa làm phụ người ta nên còn kém lắm. mong các bác giúp đỡ chứ chỗ em học nghề họ ko giải thích cặn kẽ lắm. à mà nguyện lý nó như thế nào có bác nào rành thì giúp em luôn. em xin cammr ơn
    Bác kiểm tra con sensor trên dàn lạnh chưa? Con đó bị sai số sẽ báo nhiệt sai nên tủ không xả đá được.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
      Bác kiểm tra con sensor trên dàn lạnh chưa? Con đó bị sai số sẽ báo nhiệt sai nên tủ không xả đá được.
      dạ em còn nhỏ tuổi có 2 con sensor trên dàn lạnh 1 con là điều chỉnh nhiệt độ của ngăn đông. 1 con kẹp ở bầu về dàn lạnh vị trí giống như con sò lạnh cua tủ xả đá bằng timer. em nghĩ chắc nguyên nhân là nó nhưng ko biết kiểm tra thế nào để biết nó vẫn còn tốt hay bị sai số như bác nói

Comment

bác chụp hình lên rùi gửi lên anh em sẽ phân tích nguyên lý cho bác.bác chụp con cảm biến mạch điều khiển
        hãy làm theo cách của bạn!

Comment

con senso màu trắng đó a ơi

Comment

em đã tìm mua đc con sénor đó. đang thay thử xem nó có bị hư tương tự như con sò lạnh ko. nếu sau 10 ngày ko có vấn đề gì chắc là nó còn trục trặc lại nhờ các bác. cảm ơn các bác đã quan tâm :d

Comment

em đã tìm mua đc con sénor đó. đang thay thử xem nó có bị hư tương tự như con sò lạnh ko. nếu sau 10 ngày ko có vấn đề gì chắc là nó còn trục trặc lại nhờ các bác. cảm ơn các bác đã quan tâm :d
              nếu nó có vấn đề thì 2 ngày đã có vđe luôn r bác ơi.hihi

Comment

Tu Sanyo nha em bi dong da dan lanh

Dear Mr Binhbazan
                Con tu lanh sanyo nha em cung dang bi dong da dan lanh.Em do kiem tra senso dan lanh thi gia tri 1,5k om.va kiem tra dien tro pha bang 320 om.Cau chi nhiet do van OK.Anh tu van giup em nhe.Quat gio van hoat dong binh thuong.
                Thanks

Comment

Nguyên văn bởi ninh8887 Xem bài viết
                  Dear Mr Binhbazan
                  Con tu lanh sanyo nha em cung dang bi dong da dan lanh...
                  Nghi cái "nha em" của ông này lắm.
                  Năm ngoái ông này có hai cái máy giặt hỏng cách nhau 2 tháng, đều là của "nha em"...
                  Nhưng yêu cầu ông đi học viết chữ tiếng Việt đi cái đã.
                  Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

cũng cái tủ lanh samsng đó nay đc tháng nó lại bị bệnh như cũ rồi các anh ơi. ở tiệm họ bảo mua mạch khác gắn vào em tính xin cái mạch kia về nhờ các anh chỉ cách sửa như hế nào

Comment

Bác bình ơi nhà e cái tủ samsung bị i như vậy e ktra cảm biến dàn lạnh khoảng 3k còn con ở mặt trước khảng 2k bác biết trị số điện trở 2 con đó cho e biết với

Comment

Về tác giả

Collapse

bigmand Tìm hiểu thêm về bigmand

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X