Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy giặt cần giúp gấp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy giặt cần giúp gấp

Chào các bác!
    Em thấy trên linh kiện bo mạch máy giặt có ghi như sau:100nm275v\x2
    pcx2 335m mkp
    Em không biết con này như thế nào và có thể dùng con nào để thay thế,mong các bác chỉ giúp.
    Thanks!

Nguyên văn bởi quyetpl Xem bài viết
    Chào các bác!
    pcx2 335m mkp
    Em không biết con này như thế nào và có thể dùng con nào để thay thế,mong các bác chỉ giúp.

Thanks!
    Bạn chụp cái hình lên cho cụ thể nào, anh em sẽ giúp bạn trả lời chính xác hơn...

Comment

Chào các bác!
      pcx2 335m mkp
      Thanks!
      Bác cho thêm thông tin như: hãng sản xuất, model và up ảnh lên thì anh em mói giúp được.
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

trên linh kiện chỉ ghi như vậy,datasheet em tra mà không có.Linh kiện này trên mạch máy giặt LG cửa trước động cơ cổ góp,e thấy nó có tác dụng làm tăng momen cho động cơ khi khởi động vắt.

Comment

trên linh kiện chỉ ghi như vậy,datasheet em tra mà không có.Linh kiện này trên mạch máy giặt LG cửa trước động cơ cổ góp,e thấy nó có tác dụng làm tăng momen cho động cơ khi khởi động vắt.
          Có thể là tụ dập hay chống nhiễu gì đó thôi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Bạn xem trên bo mạch ghi kí hiệu linh kiện là gì? ví dụ: như R, C, hay gì gì....... qua đó cũng đoán đc phần nào của loại linh kiện đó mà gỡ rối!
            Ý kiến của Tôi là vậy! các Bác xem có đc Ko?
            TuanHung 0915535072

Comment

Chào các bác!
              pcx2 335m mkp
              Thanks!
              đó chỉ là con tụ lọc nguồn vào thôi mà.nếu nó nằm sát cuộn dây lọc ngay chỗ dây vào. thì nếu nó bị hư thì vẫn bỏ trống được,

Comment

Con này nó nằm sát triac,nếu không có con này thì momen của động cơ khi vắt không đạt nên không quay được lồng giặt.

Comment

Con này nó nằm sát triac,nếu không có con này thì momen của động cơ khi vắt không đạt nên không quay được lồng giặt.
                  Có lẽ nó là con tụ trong mạch "Snubber" của triac thôi. Không rõ bác căn cứ vào đâu để kết luận nó liên quan đến moment của động cơ vậy???
                  Ngoài ra, bác nên phân biệt và CHỈ RÕ xem cái động cơ trong máy giặt của bác là loại CỔ GÓP hay là loại chạy tụ thông thường...Thông tin của bác đưa ra thì QUÁ ÍT, mà bác KẾT LUẬN sớm quá....

Comment

Nguyên văn bởi thuaimi Xem bài viết
                    Có lẽ nó là con tụ trong mạch "Snubber" của triac thôi. Không rõ bác căn cứ vào đâu để kết luận nó liên quan đến moment của động cơ vậy???
                    Ngoài ra, bác nên phân biệt và CHỈ RÕ xem cái động cơ trong máy giặt của bác là loại CỔ GÓP hay là loại chạy tụ thông thường...Thông tin của bác đưa ra thì QUÁ ÍT, mà bác KẾT LUẬN sớm quá....
                    Mò, không trúng thì .... trật.
                    Nói thật các bác lên diễn đàn mà toàn hỏi theo kiểu: cha tui tên chi???. Thật ko thể trả lời được.
                    Nếu ko đăng được ảnh thì cũng mô tả cặn kẽ nguồn gốc, nguyên nhân bệnh tật ... để ae còn chém nửa chứ....

Comment

Động cơ máy giặt là loại cổ góp,e đã từng thay con này khi động cơ vắt nhưng không đạt momen khởi động(cấp điện cho động cơ nhưng không quay nổi tải) và đã ok.Giờ e không còn con nào để thay nên muốn tìm con tương đương,điện thoại e đang mất cáp nên không đưa ảnh lên được,mai e sẽ cố post nó lên nhờ các bác giúp.

Comment

Động cơ máy giặt là loại cổ góp,e đã từng thay con này khi động cơ vắt nhưng không đạt momen khởi động(cấp điện cho động cơ nhưng không quay nổi tải) và đã ok.Giờ e không còn con nào để thay nên muốn tìm con tương đương,điện thoại e đang mất cáp nên không đưa ảnh lên được,mai e sẽ cố post nó lên nhờ các bác giúp.
                        Cái motor ra đi rồi bác,thay con khác chạy ok.
                        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                        Mobile: 0914.796.896.

Comment

Cám ơn bác e đã thay motor và ok rồi.
                          Thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

quyetpl Tìm hiểu thêm về quyetpl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X