Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp về tủ lạnh deawoo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp về tủ lạnh deawoo

cái tủ lạnh nhà em thấy bị đóng tuyết trên dây gắn vào blok máy,sờ vỏ ngoài thì thấy nóng ran,blok máy cũng nóng nhiều, có bác nào biết chỉ e với ạ

Nguyên văn bởi viettiep87 Xem bài viết
    cái tủ lạnh nhà em thấy bị đóng tuyết trên dây gắn vào blok máy,sờ vỏ ngoài thì thấy nóng ran,blok máy cũng nóng nhiều, có bác nào biết chỉ e với ạ
    tủ nhà bạn có quạt trên ngăn đá không . nếu có bạn tháo ra xem dàn lạnh có bị đóng tuyết nhiều không nếu nhiều thì hỏng mạch xả tuyết .tủ sờ hai bên vỏ vẫn nóng thì dàn ống và ga không sao hệ thống làm lạnh khả năng vẫn tốt

ĐT:0973393595

Comment

cảm ơn bác, tủ nhà e là tủ có quạt , vẫn làm mát bình thường ạ, nhưng cái dây đồng đằng sau chỗ máy ấy ạ bị đóng tuyết dày luôn,e nghi là bị thừa ga thôi ạ vì vừa mới nạp ga, không biết có đúng ko

Comment

cảm ơn bác, tủ nhà e là tủ có quạt , vẫn làm mát bình thường ạ, nhưng cái dây đồng đằng sau chỗ máy ấy ạ bị đóng tuyết dày luôn,e nghi là bị thừa ga thôi ạ vì vừa mới nạp ga, không biết có đúng ko
        đúng là bị thừa ga thì đường hồi về block mới bị đống tuyết đó bạn

Comment

Comment

Nguyên văn bởi sonchientb Xem bài viết
            nếu cứ dùng thì có sao ko bác nhỉ, nó có bị ảnh hưởng j ko

Comment

Cũng còn tùy bạn ạ! Thừa ít thì có thể dùng bảo ôn quấn lại, nhưng trường hợp của bạn thì thừa nhiều rồi. Nếu thừa nhiều thì block sẽ chạy quá tải (biểu hiện là block nóng bất thường khi làm việc khoảng 20-30p, I_lamviec cao hơn định mức), trong thời gian dài thì bạn nên chuẩn bị sẵn 1 em block để dự phòng

Comment

Dư gas blook chạy cao ampe thi mic bảo vệ sẻ đóng ngắt liên tục sinh ra nhanh hư blook cộng thêm tủ chạy không đạt công suất.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettiep87 Tìm hiểu thêm về viettiep87

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X