Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ điều hoà nagakawa không lạnh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ điều hoà nagakawa không lạnh

Máy đầu tiên báo lỗi F8, sau khi thay cảm biến đồng đã chạy ok, nhưng khi chạy bằng điều khiển thì lốc không đóng, ấn nút chạy auto trên cục lạnh thì lốc đóng và lạnh đến khi nhiệt độ phòng xuống 24 độ sau do lốc ngắt và không đóng lốc lại nữa, các bác tư vấn giúp em với, đã thay cảm biến nhựa, thay 2 cái cảm biến đồng vẫn không đc. Xin cảm ơn

em hỏi hơi lạc đề bác làm bên điều hòa phải không .em đang định mua cái block của tủ lạnh định chế thành cái máy lạnh cho cái phòng nhỏ 12m2 em không cần phải lạnh như điều hòa chỉ cần phòng mát xuống 28 độ là được rồi,dàn nóng để ngoài cũng lốc dàn lạnh thì để bên trong chế cái cảm biến nhiệt tự tăt nữa là ok,theo bác liệu có khả thi không,em xin cám ơn trước

Comment

Nguyên văn bởi dauyeuub Xem bài viết
      Máy đầu tiên báo lỗi F8, sau khi thay cảm biến đồng đã chạy ok, nhưng khi chạy bằng điều khiển thì lốc không đóng, ấn nút chạy auto trên cục lạnh thì lốc đóng và lạnh đến khi nhiệt độ phòng xuống 24 độ sau do lốc ngắt và không đóng lốc lại nữa, các bác tư vấn giúp em với, đã thay cảm biến nhựa, thay 2 cái cảm biến đồng vẫn không đc. Xin cảm ơn
      Cảm biến chưa đúng trị số. Hôm trước mới gặp cái máy hiệu USA-FBA 1HP cũng bị tình trạng như của bạn, sau đó phải gỡ máy cùng loại ra đo sensor thay chính xác nó mới chạy đấy.

Comment

Nguyên văn bởi dauyeuub Xem bài viết
        Bác thay hai con cảm biển chuẩn vào là chạy ngay.
        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
        Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi thuan3112 Xem bài viết
          em hỏi hơi lạc đề bác làm bên điều hòa phải không .em đang định mua cái block của tủ lạnh định chế thành cái máy lạnh cho cái phòng nhỏ 12m2 em không cần phải lạnh như điều hòa chỉ cần phòng mát xuống 28 độ là được rồi,dàn nóng để ngoài cũng lốc dàn lạnh thì để bên trong chế cái cảm biến nhiệt tự tăt nữa là ok,theo bác liệu có khả thi không,em xin cám ơn trước
          Bloc tủ lạnh bác chế để chơi thì được chứ chạy thì không khả thi dâu, tốt nhất là lắp con máy DH 9000 BTU mà chạy cho ngon.
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
          Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi thuan3112 Xem bài viết
            nếu đã mua thì bác mua lốc máy lạnh đó thiếu gì rẻ mà

Comment

Cảm ơn các bác, em thay con cảm biến đồng 4,7k vào ăn luôn rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

dauyeuub Tìm hiểu thêm về dauyeuub

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X