Thông báo

Collapse
No announcement yet.

em muốn tự học sửa board mạch máy giặt

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Như em đây phá hỏng 2 cái vỉ mạch mà còn chưa vỡ vạc gì đây

Comment

Cái nghề này trước hết phải có tính cẩn thận cái đã (bởi làm với điên nặng, ko cản thận có mà die), sau đó phải chăm chỉ rồi dần dần với vỡ vạc ra > mới yêu nghề > mới gắn bó đc.
      E đây học cả trường lớp, xã hội 10 năm rồi mà đến nay vẫn đi xách dép cho ng ta.

Comment

Tận dụng cái role nguồn của nó lấy cặp tiếp điểm thường mở của nó mà câu tín hiệu ra là ok .

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi chien_nq Xem bài viết
          Chào các anh chị. Hiện tại em cũng đang mày mò nghiên cứu máy giặt. Em muốn lấy tín hiệu kết thúc quá trình giặt (tức là sau khi máy đã giặt, xả và vắt xong) đưa vào mạch để xử lý rồi làm công việc khác. Em mày mò schematic một số mạch trên mạng với mấy cái board cũ mà vẩn chưa thông suốt được.
          Hiện tại có tín hiệu chuông báo sau khi giặt xong hoàn toàn và em tính lấy tín hiệu này về đưa vào mạch xử lý của em.
          Các anh có ý kiến gì giúp em giải quyết vụ này với.
          Em cám ơn nhiều!
          Tận dụng cái role nguồn của board . Câu cặp tiếp điểm thường mở của nó là ok.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
            Tận dụng cái role nguồn của board . Câu cặp tiếp điểm thường mở của nó là ok.
            Thanks anh oanhchien nhiều.
            Em thấy con relay trên board rồi. Em dò trên mạch thì thấy chân cuộn dây nối về vdk thông qua một con IC để shift điện áp. Anh có thể giải thích cho em rõ hơn chỗ này không? Em đang nghĩ là khi cắm điện thì nó mới cấp nguồn phụ giống cái nguồn máy tính. Khi giặt thì VDK xuất tín hiệu đóng relay cung cấp cho toàn mạch. Sau khi giặt xong hoàn toàn thì nó xuất tín hiệu nhả relay đúng ko anh? Có gì không phải mong anh chỉ bảo

Comment

Các bác cho em hỏi tý .e có cái máy giạt sanyo 6k8 nó bị ko cấp nước .bấm star máy kêu cạch van nước vừa mở vài giây là đóng liền. Lòng máy tự quay .em đo kiểm tra thấy nguồn điện ac cấp cho van ko có.cho chạy nguồn giả vào .thì van mở .vậy bo ihieenr có vấn đề .bác nào tư vấn cho em sửa với .em là thợ điện tử .mong được sự giúp đở của các ae .
              tâm nghĩ có phật ,ắc sẽ có ,và ngược lại

Comment

Bac linhgiang oi hom nao em ra bac day em nhe.

Comment

Về tác giả

Collapse

bigmand Tìm hiểu thêm về bigmand

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X