Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt Toshiba phiền phức với bộ đếm từ (E7 -4)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy giặt Toshiba phiền phức với bộ đếm từ (E7 -4)

Mình có cái máy giặt Toshiba 6,5 kg hay bị lỗi Bộ Đếm Từ(E7 -4). Mình mấy lần tháo motor ra để thay BĐT khác rồi thời gian cũng bị lại. Thật mệt mỏi. Bạn nào có cách đấu tắt bỏ Bộ đếm từ ko. Bộ biến từ có 3 dây xanh, hồng, vàng, Dây vàng và xanh về thẳng board còn dây hồng nối qua van phao và về board.

Nguyên văn bởi thitcay123 Xem bài viết
    Mình có cái máy giặt Toshiba 6,5 kg hay bị lỗi Bộ Đếm Từ(E7 -4). Mình mấy lần tháo motor ra để thay BĐT khác rồi thời gian cũng bị lại. Thật mệt mỏi. Bạn nào có cách đấu tắt bỏ Bộ đếm từ ko. Bộ biến từ có 3 dây xanh, hồng, vàng, Dây vàng và xanh về thẳng board còn dây hồng nối qua van phao và về board.
    Bạn kiếm hoặc mua bộ đếm từ ở đâu mà nhiều thế ? rổ giá thế nào ? thanks

Comment

của hitachi ở em bán 150k cái có đúng hok mấy anh

Comment

Nguyên văn bởi bigmand Xem bài viết
        của hitachi ở em bán 150k cái có đúng hok mấy anh
        Thế có thay được cho dòng máy khác không bạn?

Comment

Mình tháo mua o motor mủ vechai. Chi có 10k thôi. nhưng được tìm thì hơi mệt đấy. BĐT của toshiba có 3 dây còn hitachi thì 2 dây nên mình nghi ko thay qua lại đươc dâu.

Comment

ci này đấu tắt không được.trước khi muốn thay cái khác bạn phai kiểm tra tốc độ của motor truóc. lúc giặt nặng cũng bi báo lổi ,,,, tu điện tốt không nua ...........chúc bạn thành công

Comment

Ở chế độ Giat Vắt Xã không tải chừng 30s là báo lổi.

Comment

ở đâu đem qua tôi làm cho..60k

Comment

mình ở Vũng tàu. bạn ở đâu vậy

Comment

mình ở Vũng tàu. bạn ở đâu vậy
                    Có bạn nào biết cấu tạo và tác dụng của bộ đếm từ này không ạ

Comment

anh đã sửa đc chưa anh cách như thế nào vậy. e cũng bị báo lỗi e74 cứ bật nguồn lên là bị e74 rồi 1 lúc tắt nguồn ko bấm phím gì đc ((

Comment

anh đã sửa đc chưa anh cách như thế nào vậy. e cũng bị báo lỗi e74 cứ bật nguồn lên là bị e74 rồi 1 lúc tắt nguồn ko bấm phím gì đc ((
                        Bác nhấc thử con ic nhớ ra xem...

DĐ : 0984 334 368

Comment

em đã lấy thử mạch tóhiba khác tương tự gắn vào thì ko bị lỗi e74 nên chắc cảm biến từ ở motor ko bị hư. IC nhớ là con 8 chân hay 14 chân vậy bác oanhchien 24C02LI là con 8 chân con 14 chân là SN74HCU04AN tức là lấy nó ra rồi gắn vào lại hay là lấy ra rồi cấp mạch cho nguồn bác. em với bạn em tập sửa board mong bác tận tình chỉ bảo đừng chê cười em ((

Comment

em đã lấy thử mạch tóhiba khác tương tự gắn vào thì ko bị lỗi e74 nên chắc cảm biến từ ở motor ko bị hư. IC nhớ là con 8 chân hay 14 chân vậy bác oanhchien 24C02LI là con 8 chân con 14 chân là SN74HCU04AN tức là lấy nó ra rồi gắn vào lại hay là lấy ra rồi cấp mạch cho nguồn bác. em với bạn em tập sửa board mong bác tận tình chỉ bảo đừng chê cười em ((
                            Con 8 chân đó bác ...nhấc hoặc cách ly ra cũng đc.
                            Tôi ngày trước cũng tập tành như bác thôi,,,chịu khó tìm tòi học hỏi chứ có bài bản gì đâu.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                              Con 8 chân đó bác ...nhấc hoặc cách ly ra cũng đc.
                              Tôi ngày trước cũng tập tành như bác thôi,,,chịu khó tìm tòi học hỏi chứ có bài bản gì đâu.
                              em cũng đoán nó nên cũng làm thử đc rồi bác ạ cảm ơn bác nhiều. nhưng nó lại phát thêm bệnh cấp nguồn nhấn on cái là van cấp nước có điện theo luôn. em kiểm tra thì thấy con triac cấp nước bình thường thay thử con khác vẫn vậy. nó 2 van cấp nên tháo triac van kia thay qua vẫn bị. tháo bỏ triac thì van ko có điện nên ko phải do chập dây rồi. em tháo banh keo ra thấy có đường tín hiệu về VSL thôi. hix chẳng lẽ bị VSL hã bác. nó hàn chân thế dù em có đào ra VSL cũng ko thay thử đc. có còn nguyên nhân nào khác ko bác (( hết bệnh E74 xong bị cái này nữa gian nan bắt đầu nản quá bác ơi ((( loại máy Toshiba AW 9790SV bác ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

thitcay123 Tìm hiểu thêm về thitcay123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X