Thông báo

Collapse
No announcement yet.

động cơ 3pha sang 1pha

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• động cơ 3pha sang 1pha

Các bác cho em hỏi em muốn đổi dộng cơ 3 pha thành 1 pha thi ( động cơ 4,5k ) thì dùng tụ ngâm bao nhiêu mf va tụ đề cung bao nhiêu mf vậy ? Mong các bác giúp đỡ em thanks nhiều

- động cơ lớn vậy chắc làm thế hiệu suất kém + lãng phí điện lớn...
    - bạn xem cái quạt bé xíu cần tụ 2,2 mi to như ngón chân cái thì động cơ to như thế chắc tụ phải to cỡ cục ghạch trở lên...

Comment

Trợ giúp Chạy động cơ 3 pha trên lưới điện 1 pha 220V - webdien.com

Comment

Nếu nó chạy ở điện áp 100 v thì cần quả tụ 1000umf , còn chạy ở điện 1000V thì chỉ cần 10uf thôi. Bác hỏi chưa cụ thể thì khó trả lời quá !
        Động cơ 3 pha vốn ko có rơ le đề mà bác, bác nên tham khảo cách đấu trước vì mỗi cách đấu cần một trị số tụ khác nhau. Nếu là em em sẽ chọn quả ngâm 100uf

Comment

cam on các bac em làm xong roi tụ ngâm 40mf tụ đê 400mf ok ngay

Comment

Nguyên văn bởi trinhhungpro Xem bài viết
            cam on các bac em làm xong roi tụ ngâm 40mf tụ đê 400mf ok ngay
            động cơ 3 pha 4,5k (kw) chuyển qua 1 pha mà tụ ngậm 40uF thì nó mau phun khói lắm ! (không biết 4,5k gì đây ? kg hay kw) .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              động cơ 3 pha 4,5k (kw) chuyển qua 1 pha mà tụ ngậm 40uF thì nó mau phun khói lắm ! (không biết 4,5k gì đây ? kg hay kw) .
              Đúng vậy, động cơ 4,5kw ? chuyển qua 1 pha công suất chỉ còn 2,2 kw tương đương với 3HP mà dùng tụ đề 1000mF còn tụ ngậm 40mF chỉ có nước đề không tải mà thôi chứ có tải thì xìu lại và xịt khói. Không biết bác trinhhungpro nói chơi hay nói thật hoặc chỉ mới sáng chế ra ?

Comment

các bác thì kô biết còn e thì mô tơ 3kw e dùng 2 tụ 1 e 40mf và 1 e đề 300mf nắp tải vào chạy vèo vèo nhưng nếu như ta đấu tam giác thì mô tơ sẽ khỏe hơn nhưng nóng ở điện khỏe, mát ở điện yếu nhưng vẫn khoan được giếng ầm ầm

Comment

Động cơ 3ph sang 1 ph chỉ nên áp dụng cho động cơ co công suất nhỏ hơn 2,2KW còn lớn hơn thì hiệu suất sẽ rất thấp bạn không nên làm vậy??

Comment

thường mình đấu động cơ 3 pha thành 1 pha khi động cơ đó là block máy lạnh thôi. dùng để thử bơm. chứ giờ nhu cầu điện 3 pha thì ở đâu cũng có. cần thì lắp. tội gì đấu vậy vừa mất công vừa tốn điện! hhhhhhi

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                    DD:0982 470 874
                    Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

bạn có thể dùng biến tần vào 1 pha 220v ra 3 pha 220v

Comment

Nguyên văn bởi trinhhungpro Xem bài viết
                        Các bác cho em hỏi em muốn đổi dộng cơ 3 pha thành 1 pha thi ( động cơ 4,5k ) thì dùng tụ ngâm bao nhiêu mf va tụ đề cung bao nhiêu mf vậy ? Mong các bác giúp đỡ em thanks nhiều
                        Chào bạn ,

Động cơ 4,5 Kw(200v 3 F) <=> 6Hp , theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên gắn tụ ngậm =70..80% công suất của động cơ , và tụ đề = 400..600% công suất động cơ(Tùy tải nặng ,nhẹ) ; Có bạn đưa ra thông số 80mf và 400 mf (là tương dối chính xã rồi!!!)

C thức tính dung kháng của tụ là Zc= 1/CW từ đó bạn x0.7 or 0.8 là ok

Ngoài ra bạn cú thể sử dụng Inverter (Input 1F - Output 3F) để tạn thu tối đa công suất của motor , hoạc bạn có thể sử dụng máy converter (Input 1F - Output 3F) thì chi phí đầu tư nhe hơn Inverter,

Chúc bạn thành công,
                        Thanks,
                        Máy nén khí CN Nguyễn Đức
                        Email:Bacnnguyen@Gmail.com;

Comment

cần 1 tụ thôi bác tụ ngâm 40mf thôi bác ak

Comment

Về tác giả

Collapse

trinhhungpro Tìm hiểu thêm về trinhhungpro

Bài viết mới nhất

Collapse