Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều hòa 2 chiều Daikin bật chế độ nóng thì cánh cửa đóng vào ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều hòa 2 chiều Daikin bật chế độ nóng thì cánh cửa đóng vào ?

Nhờ mọi người giúp :
    Lúc mình để ở chế độ lạnh thì bình thường. Mà chuyển sang chế độ nóng thì cái cửa nó lại đóng vào ? Và cái đèn nguồn nó nhấp nháy ?
    Điều hòa 2 chiều Daikin inverter
    Cô bạn lớp bên, có 3 phần kiêu sa, 3 phần tinh nghịch, 3 phần dịu dàng và 3 phần
    ...không gì sánh được

Nguyên văn bởi hincodon Xem bài viết
    Nhờ mọi người giúp :
    Lúc mình để ở chế độ lạnh thì bình thường. Mà chuyển sang chế độ nóng thì cái cửa nó lại đóng vào ? Và cái đèn nguồn nó nhấp nháy ?
    Điều hòa 2 chiều Daikin inverter
    Khả năng là main cục nóng ra đi rồi. Phải test lỗi mới biết chính xác được.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nếu bật lên chạy chút xíu rồi đóng cửa và nháy đèn, không điều khiển được mà phải cắt hẳn nguồn mới bật lại được thì nên kiểm tra lại Gas. Trường hợp đường ống gas dài 7m-10 mà bảo ôn kém chút thì chắc cú, tôi đã giúp xử lý vài trường hợp như vậy của máy Daikin rồi!
      Cứ thử coi sao đã, giải thích lý do thì dài lắm!
      Chúc thành công!
      Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

thanks. Cho mình hỏi thêm :
        nếu đang chạy ở chế độ làm nóng mà đc tầm 15 phút nó ko chạy nữa,ko ra hơi nóng nhưng cửa vẫn mở ,đèn nguồn vẫn sáng và 1 tiếng sau nó mới chạy lại thì có bình thường ko ?
        Cô bạn lớp bên, có 3 phần kiêu sa, 3 phần tinh nghịch, 3 phần dịu dàng và 3 phần
        ...không gì sánh được

Comment

Nguyên văn bởi hincodon Xem bài viết
          thanks. Cho mình hỏi thêm :
          nếu đang chạy ở chế độ làm nóng mà đc tầm 15 phút nó ko chạy nữa,ko ra hơi nóng nhưng cửa vẫn mở ,đèn nguồn vẫn sáng và 1 tiếng sau nó mới chạy lại thì có bình thường ko ?
          Mình ko phải là dân sửa điện lạnh,nhưng nhà mình cũng đang dùng 1 cái 2 chiều inverter của daikin và thấy:khi chạy chiều nóng thì điện đầu vào phải từ 200v trở lên nó mới chạy,còn ở chiều lạnh điện còn 180v nó vẫn chạy nhưng độ lạnh kém,sở dĩ mình biết như vậy vì trước đây ko cho nó qua ổn áp và hay đo theo dõi điện áp ở nhà khi nó chạy,nếu điện thấp dưới 200v mà bật chế độ nóng thì máy ko báo lỗi gì nhưng chờ mãi ko thấy nó chạy,và khi nó đang chạy mà điện bị sụt 1 cái( do đường dây dính phải xưởng hàn) là nó cũng dừng mà ko báo lỗi gì,1 lúc sau nó mới chạy lại,từ hồi dùng cái ổn áp 5kva thì ko bị như vậy nữa,bật tầm 3 -- 5p là nó sấy đủ nóng dàn lạnh là nó chạy ngay.Nên mình nghĩ nguyên nhân của bạn có thể nguồn điện yếu
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Đúng vậy! Con Diakin chạy chiều mát nó không kén lắm nhưng chuyển qua chạy chiều nóng nó kiểm soát rất nghiêm ngặt! [MENTION=234717]hincodon[/MENTION]: Lưu ý là hơi nóng luôn bốc lên trên, do đó lớp không khí trên mặt mặt máy hơn Hệ thống đo nhiệt của thằng Daikin "rất ngu", nó đo nhiệt tại đó đủ là dừng quạt nên lớp không khí này cứ đọng đó (và đương nhiên rất ấm!) rất lâu mới giảm nhiệt. Khi đó nó mới chạy và cho quạt đảo gió, mà đời đầu còn không thèm xoay cánh lái gió xuống dưới nữa chứ!
            Cách giải quyết của tôi là để 1 cái quạt có cánh phá gió (Lồng xoay trước cánh quạt) trên nóc tủ thổi nghiêng xuống. Kết quả phòng ấm rất đều và máy chạy êm ả không có cảnh chạy ào ào rồi nghỉ rất lâu nữa!
            Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

Nguyên văn bởi zeronic Xem bài viết
              Đúng vậy! Con Diakin chạy chiều mát nó không kén lắm nhưng chuyển qua chạy chiều nóng nó kiểm soát rất nghiêm ngặt! [MENTION=234717]hincodon[/MENTION]: Lưu ý là hơi nóng luôn bốc lên trên, do đó lớp không khí trên mặt mặt máy hơn Hệ thống đo nhiệt của thằng Daikin "rất ngu", nó đo nhiệt tại đó đủ là dừng quạt nên lớp không khí này cứ đọng đó (và đương nhiên rất ấm!) rất lâu mới giảm nhiệt. Khi đó nó mới chạy và cho quạt đảo gió, mà đời đầu còn không thèm xoay cánh lái gió xuống dưới nữa chứ!
              Cách giải quyết của tôi là để 1 cái quạt có cánh phá gió (Lồng xoay trước cánh quạt) trên nóc tủ thổi nghiêng xuống. Kết quả phòng ấm rất đều và máy chạy êm ả không có cảnh chạy ào ào rồi nghỉ rất lâu nữa!
              Em nghĩ nó phải thường xuyên kiểm tra nhiệt độ thường xuyên chứ nhỉ. Hay nó chỉ kiểm tra nhiệt độ gần cái điều hòa thôi
              |

Comment

Về tác giả

Collapse

hincodon Tìm hiểu thêm về hincodon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X