Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác cho e xin chút kinh nghiệm ạ. e cảm ơn trước nhé !!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cho e xin chút kinh nghiệm ạ. e cảm ơn trước nhé !!

các bác cho em chút kinh nghiệm để 1 nhận biết tủ lạnh hao hụt ga, 2. tủ lạnh bị tắc ẩm 3.lock bị tụt hơi ạ e cảm ơn nhiều !!

Mỗi lần hỏi một bệnh thôi "bố" ạ...!

Comment

Nguyên văn bởi zjnzjn0989 Xem bài viết
      các bác cho em chút kinh nghiệm để 1 nhận biết tủ lạnh hao hụt ga, 2. tủ lạnh bị tắc ẩm 3.lock bị tụt hơi ạ e cảm ơn nhiều !!
      dân ngoại đạo thì quan tâm làm gi đến những vấn đề này ................ còn nêuuuuuuuuuuuuu đã đi học rồi thì phải biết chứ

Comment

=)) the bác cho e về cách nhận biết khi tủ hao hụt ga đi

Comment

thì bác cho e biết cách nhận biết khi lock bị hao hụt ga đi

Comment

không phai thợ thì hỏi làm gi?
            ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

không phai thợ thì hỏi làm gi?
              ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

Nếu trong hệ thống không bị rò rỉ thì không bao giờ bị hao hụt gas.Mấy thằng thợ vườn thường vin vào gas để nói vể tính chất khác.Nhưng đến bây giờ thì chúng nó nhầm vì bây giờ người ta cần kỹ thuật chứ không cần gas.

Comment

nếu máy còn nguyên đai kiện! để nhận biết:
                  1/ hụt ga: tủ lạnh kém, lâu đạt lạnh. nếu hao hụt lâu ngày thì gần như hết ga. vì độ linh động của ga lạnh rất lớn.kiểm tra các mối hàn,dàn lạnh xem xì chổ nào.
                  2/ tắt ẩm: lúc lạnh lúc không, máy chạy nghe tiếng gió xôn xao. khi tắt-bán tắt có hiện tượng đóng sương trên ống mao( trường hợp này gặp nhiều ở những tủ làm lại! kiểm tra và hút chân không kỹ lại trước nạp ga.
                  3/tụt hơi(do cong vênh,mọt): kém lạnh, không đạt lạnh. dòng thấp hơn một chút!khi cho máy dừng thì áp suất hồi về nhanh hơn bình thường tùy theo mức độ tụt. phải thật chuyên nghiệp mới thấy sự khác biệt.có khi nghe tiếng hơi kêu trong block.kiẻm tra. làm lại clupe hoặc thay block mới!
                  Đối với máy đã mất zin thì dễ rồi!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                  DD:0982 470 874
                  Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi gianglinh Xem bài viết
                    Nếu trong hệ thống không bị rò rỉ thì không bao giờ bị hao hụt gas.Mấy thằng thợ vườn thường vin vào gas để nói vể tính chất khác.Nhưng đến bây giờ thì chúng nó nhầm vì bây giờ người ta cần kỹ thuật chứ không cần gas.
                    một cái khẳng định hơi bị sai lầm! bạn đã từng biết các nguyên, phân tử cấu tạo nên vật chất đều có kẻ hở không?nhưng về tương đối thì đúng! thông thường 1 cái tủ lạnh bạn xài 10 đến 20 năm thì bỏ. vậy nên, mức độ hao hụt qua ke hở đó coi như không ảnh hưởng gì nhiều đến độ lạnh của tủ .cũng đồng ý với bạn là có tính chất khác ở vấn đề hụt ga ỏ một số lớn các anh chị coi khách là gà rong!bần cùng sinh đạo tặc! hiiiiiiiiiiiiii góp ý vui thôi!đừng giận nhé!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                    DD:0982 470 874
                    Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

em cảm ơn a nhiều nhé

Comment

Về nguyên tắc thì tủ lạnh ko bao giờ hụt ga vì ga tuần hoàn theo 1 chu trình khép kín giữa dàn nóng và giàn lạnh (ngoại từ thủng 1 trong 2 giàn hoặc các mối hàn có vấn đề).

Comment

co khi may em moi hoc nghe
                          đời cần học hỏi

Comment

Về tác giả

Collapse

zjnzjn0989 Tìm hiểu thêm về zjnzjn0989

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X