Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về công suất smart UPS 3000

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về công suất smart UPS 3000

Chào các bác
    Em là dân ngoại đạo có câu hỏi hơi ngu một chút mong các bác chỉ giáo .

Chả là em có 1 con APC Smart-UPS 3000VA USB & Serial RM 2U 230V SUA3000RMI2U xin được từ phòng lab

Hiện em muốn xài con này cho nhà em chỉ để dự phòng lúc mất điện .Các bác cho em hỏi em có 1 TV ,2 quạt cây Panasonic .Các bác cho em hỏi con ÚP này có xài một lúc 3 thứ trên được không và xài được bao lâu ạ

Em thấy con UPS nó có cả cổng serial và cổng USB không biết có phải config gì không các bác nhỉ ?

Em xin cám ơn ạ

Tải của bạn như thế thì chạy thoải con gà mái.Máy 3000VA thì tải thực của nó chịu được đến khoảng 2500W .Việc nó cung cấp được thời gian bao lâu thì còn phụ thuộc vào tình trạng Ác quy của bạn ,nếu họ thanh lý từ phòng Lab cho bạn thì chắc cũng phải vài năm rồi nên bạn cứ dùng sẽ biết thôi .Muốn chạy được lâu thì bạn cần nâng cấp lên hệ thống ác quy có dung lượng lớn hơn như sử dụng bình 100Ah,nhưng khi nâng cấp lên hệ thống ác quy dung lượng cao lại cần phải can thiệp vào cả phần mềm và phần cứng của máy mới nạp được dòng cao bởi vì trong máy sử dụng hệ thống ác quy mặc định .
    Cổng seria và USB dùng để cài đặt nhiều thông số cho máy ,VD : tắt còi bíp ,chỉnh điện áp ra ,chỉnh dòng nạp ác quy ,khai báo tình trạng ác quy để máy nhận diện -nếu bạn mua ác quy mới thì cần làm thao tác này vì nó rất quan trọng ! ,...
    Để dùng được cổng này phải có cáp đặc biệt của hãng và chương trình chứa mã cài đặt ,chỉ hãng mới có hoặc 1 số cơ sở bảo hành của hãng .Nếu ở Hải phòng thì mình sẽ chỉ chỗ cài giúp bạn.
    Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Máy này của bác sài được nhưng chắc không được lâu. Nếu bác chỉ để dùng lưu điện như trên mà không phải thợ kỹ thuật thì không cần quan tâm tới hai cổng đó. Nó dùng để cài đặt và xem lại thông số hoạt động của máy thôi.
      Nguyên văn bởi redhatvn Xem bài viết
      Chào các bác
      Em là dân ngoại đạo có câu hỏi hơi ngu một chút mong các bác chỉ giáo .

Chả là em có 1 con APC Smart-UPS 3000VA USB & Serial RM 2U 230V SUA3000RMI2U xin được từ phòng lab

Hiện em muốn xài con này cho nhà em chỉ để dự phòng lúc mất điện .Các bác cho em hỏi em có 1 TV ,2 quạt cây Panasonic .Các bác cho em hỏi con ÚP này có xài một lúc 3 thứ trên được không và xài được bao lâu ạ

Em thấy con UPS nó có cả cổng serial và cổng USB không biết có phải config gì không các bác nhỉ ?

Em xin cám ơn ạ
      FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
      Mr Xô : Email :
      ĐT : 01674524129

Comment

Về tác giả

Collapse

redhatvn Tìm hiểu thêm về redhatvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X