Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều hòa không lạnh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• điều hòa không lạnh

chào các bác trên diễn đàn em là mem mới tham gia diễn đàn,em cũng vừa học xong khóa học nghề điện lạnh.Nhà chị em có con máy LG 2 chiều 1200 gạp bệnh lạnh yếu các bác ạ.Em đo dòng khi máy chạy là 3A quạt dàn nóng và lạnh chạy bình thường mặc dù em cài đặt 18 c nhưng máy chạy cảm giác được 29c các bác ạ.em nghi ngờ con cảm biến phòng bị hỏng nhưng chưa dám quyết.mong các cao thủ trên d đ chỉ giáo ạ

có thể hết ga

Comment

vâng nhưng bà chị bảo là mới đầu mùa hè bảo dưỡng thợ đã kiểm tra ga đầy đủ bác ạ

Comment

Vệ sinh ở bên ngoài dàn nóng chưa bạn, cũng có thể do thiếu gas chứ không phải hết gas đâu. nếu cang ngày càng lạnh yếu rồi không lạnh nữa thì có chỗ rò...

Comment

Cũng có thể do tụ nữa đó em, nếu tụ kém thì quạt giải nhiệt dàn nóng quay chậm cũng không lạnh được nhiều đâu... ở ngoài có cả một tụ lốc nữa ... tốt nhất là thay cả tụ quạt và lốc rồi vệ sinh dàn nóng .... sau rồi tính tiếp...mình không đến kiểm tra được lên đoán vậy.. chứ điều hòa cũng dễ sửa mà...

Comment

Đã qua trường nghề rồi mà lơ mơ thế.
            Máy bác thiếu ga rồi.
            Tụ dàn nóng( quạt hay bloc) yếu thì dòng cao.
            Dàn nóng bẩn cũng dòng cao.
            Nhưng dàn lạnh bẩn dòng sẽ thấp.
            Quạt dàn lạnh quay yếu cũng dòng thấp.
            ... và nhiều nguyên nhân khác nữa.

DĐ : 0984 334 368

Comment

vâng thank các bác để em đo ga xem thế nào đã ạ.liệu có phải do cảm biến ở dàn lạnh hỏng không ạ

Comment

Nguyên văn bởi tt1987 Xem bài viết
                chào các bác trên diễn đàn em là mem mới tham gia diễn đàn,em cũng vừa học xong khóa học nghề điện lạnh.Nhà chị em có con máy LG 2 chiều 1200 gạp bệnh lạnh yếu các bác ạ.Em đo dòng khi máy chạy là 3A quạt dàn nóng và lạnh chạy bình thường mặc dù em cài đặt 18 c nhưng máy chạy cảm giác được 29c các bác ạ.em nghi ngờ con cảm biến phòng bị hỏng nhưng chưa dám quyết.mong các cao thủ trên d đ chỉ giáo ạ
                Dòng 3 A là yếu rồi bác. Kiểm tra gas, quạt dàn lạnh và dàn lạnh.
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                Mobile: 0914.796.896.

Comment

bạn kiểm tra các rắc co nối và nạp thêm ga là ok.

Comment

các bác cho em hỏi khi đo dòng máy nén cho chính xác ta có phải cài đặt máy chạy hết công xuất hay để ở nhiệt độ nào cũng dc ạ

Comment

cho chay hết công xuất đo dòng theo trên máy ghi là 3,7A
                      đời cần học hỏi

Comment

báo cáo các bác sau 1 buổi chiều đo đạc em nó thì tình như vầy ạ, em đo dòng em nó là 6a ,đo ga là 70psi ,em cài đặt nhiệt độ là 18 máy chạy tầm 20 phút thì ngắt lốc ngắt quạt, nhiệt độ trong phòng có cảm giác không đủ 18c .khi nhiệt độ trong phòng giảm dần (khoảng 10 phút ) thì quạt dàn nóng chạy nhưng lốc ko chạy,em kiểm tra lốc rất nóng ,em thay cả temic trên lốc nhưng tình trạng vẫn như trên mong các cao thủ xử giúp em ạ

Comment

máy bao nhiêu mà dòng 6a? bạn nạp ko đúng nên nó chạy nóng khi chạy thì ko sao ngắt mà muốn chạy thì mang ngâm nước là chạy ngay, pải kiềm tra xem máy bẩn ko rồi căn cứ vào máy j ga nào?.... bạn đi học mà chưa bit ak

Comment

Nguyên văn bởi tt1987 Xem bài viết
                            báo cáo các bác sau 1 buổi chiều đo đạc em nó thì tình như vầy ạ, em đo dòng em nó là 6a ,đo ga là 70psi ,em cài đặt nhiệt độ là 18 máy chạy tầm 20 phút thì ngắt lốc ngắt quạt, nhiệt độ trong phòng có cảm giác không đủ 18c .khi nhiệt độ trong phòng giảm dần (khoảng 10 phút ) thì quạt dàn nóng chạy nhưng lốc ko chạy,em kiểm tra lốc rất nóng ,em thay cả temic trên lốc nhưng tình trạng vẫn như trên mong các cao thủ xử giúp em ạ
                            12000 mà dòng 6A là hơi cao rồi, quạt dàn nóng chạy mà lốc ko chạy thì bác kiểm tra tụ lốc xem sao. Nếu ko đc, kt phin lọc có thể tắc phin lọc rồi

Comment

12000 mà dòng 6A là hơi cao rồi, quạt dàn nóng chạy mà lốc ko chạy thì bác kiểm tra tụ lốc xem sao. Nếu ko đc, kt phin lọc có thể tắc phin lọc rồi
                              máy 12000 BTU các bác ạ,. trên vỏ máy ghi 6A ga R22 các bác ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

tt1987 Tìm hiểu thêm về tt1987

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X