Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em, thợ sửa mắy giặt nói làm em thấy không hợp lý

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em, thợ sửa mắy giặt nói làm em thấy không hợp lý

Chào các bác. Nhà em có cái máy giặt toshiba Aw-9770 SV (IB) 9kg. Mua từ 17/10/2011, ngày sản xuất của nó là 13/06/2011.
    Đến nay thì cũng hơn hai năm rồi, biết bao nhiêu là lỗi xảy ra, em không không hiểu vì sao thằng Toshiba nó lại nhiều lỗi đến thế.

Gần đây thì máy có lỗi là lúc xả nước ra chuẩn bị bắt đầu vắt thì lên lỗi E7-3. EM điện cho thợ sửa máy giặt đến, anh này bảo bị lỗi board nên đem nguyên cái máy về nhà sửa luôn. Giá là 450k.

Em giặt được hai bữa đầu thì hôm nay lại bị lỗi như trước E7-3, em có điện cho anh này xuống thì anh ấy bảo là do lượng nước cấp vào máy không được mạnh. Và anh đó kiểm tra lượng nước chạy ra từ ống xả và nói lượng nước chảy ra như vậy là dc rồi, chĩ còn lượng nước cấp vào thôi, ảnh nói mỗi lần máy cấp nước vào thì mình lấy ống ngoài đỗ thêm nước vào phụ cho máy.

Nhưng em thấy khi cấp vào thì thời gian cũng y chang như vậy. Ví dụ như em giặt đồ ở mức nước là 77 lít thời gian lúc trước khi cấp nước vào, khi giặt và đến khi xả là trên đồng hồ báo còn 40p. Mà hôm nay em cho nước vào thêm thì cả thời gian cấp nước của máy, cả thời gian giặt nữa mà trên đồng hồ cũng 40p mới xã.

Mong các bác vào đây ráng đọc hết dùm em, em viết văn không được hay cho lắm. Nhưng mà em nhờ các bác chứ giờ em không biết làm sao!.

thơì gian cấp nước không tính.dù cấp nước nhanh hay chậm thì time vẫn không đổi.cấp nước càng nhanh thì giặt càng nhanh.cấp nước chậm thì time giặt càng lâu.và tốn điện cộng với $$$$

Comment

Nguyên văn bởi 0942526328 Xem bài viết
      thơì gian cấp nước không tính.dù cấp nước nhanh hay chậm thì time vẫn không đổi.cấp nước càng nhanh thì giặt càng nhanh.cấp nước chậm thì time giặt càng lâu.và tốn điện cộng với $$$$
      Vậy là vẫn không ảnh hưởng gì đúng không bác. Thế sao người thợ lại bảo nhà em đi lại đường ống hoặc là thêm cái bơm trọng lực.

Mà cái lỗi E7-3 là do đâu vậy bác, khi nãy lúc khi nó bị lỗi này, em tắt máy và giặt lại, cho thêm nước từ ngoài vào thì không còn bị nữa. Em cũng không hiểu luôn.

Comment

Nguyên văn bởi nhozlam Xem bài viết
        Vậy là vẫn không ảnh hưởng gì đúng không bác. Thế sao người thợ lại bảo nhà em đi lại đường ống hoặc là thêm cái bơm trọng lực.

Mà cái lỗi E7-3 là do đâu vậy bác, khi nãy lúc khi nó bị lỗi này, em tắt máy và giặt lại, cho thêm nước từ ngoài vào thì không còn bị nữa. Em cũng không hiểu luôn.
        một số máy phụ thuộc vào áp lực nc đầu vào tôi đã tung sua giúp cho hang xóm 1 con sharp thinh thoang bao loi ve ap luc nuoc, dùng bơm tăng áp ok ngay

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
          một số máy phụ thuộc vào áp lực nc đầu vào tôi đã tung sua giúp cho hang xóm 1 con sharp thinh thoang bao loi ve ap luc nuoc, dùng bơm tăng áp ok ngay
          Vậy chắc là do máy em bị lỗi này rồi hả bác. Mà bác gắn bơm tăng áp như thr61 nào vậy?. Giúp em với.

Comment

bạn ko nên để ông thợ này sửa tiếp vì ko đúng, bệnh của bạn thỉnh thoảng sảy ra, chỉ trong quá trình vắt hoặc xả, đây là lỗi do bộ cơ , phanh của máy vắt nặng quá lên báo lỗi ko do mạch và phao nước

Comment

Nguyên văn bởi genius1102 Xem bài viết
              bạn ko nên để ông thợ này sửa tiếp vì ko đúng, bệnh của bạn thỉnh thoảng sảy ra, chỉ trong quá trình vắt hoặc xả, đây là lỗi do bộ cơ , phanh của máy vắt nặng quá lên báo lỗi ko do mạch và phao nước
              Em nghĩ ông thỡ nói cũng vô lý, cái bồn nước 1000l em để ngoài trời cao hơn 5m và là bồn ngang. Cho ống nước xuống từ bồn là phi 60. Rồi giảm ra phi 34 cho máy giặt và dùng trong nhà, thì chuyện mà nước yếu em thấy vô lý quá.

Mà bác nói là phanh của máy vắt nặng quá là do giặt nhiều đồ quá phải không bác.

Comment

mình cũng nghĩ đây là do lỗi của bộ cơ chứ không phải do mạch đâu

Comment

Nguyên văn bởi hieuhong8991 Xem bài viết
                  mình cũng nghĩ đây là do lỗi của bộ cơ chứ không phải do mạch đâu
                  Thế bác biết kiểm tra chỗ nào không, chỉ em với

Comment

bạn ko pải là thợ nên cũng khó nói, tốt nhất bạn lên họi 1 thợ khác đến kt xem nếu nói đúng thì cho sửa ,còn nếu bạn muốn tò mò thì vật máy ra ở chỗ giữa có hộp số, trong cụm đấy có 1 tay kéo ở giữa trong cơ cấu đấy có con ốc tăng phanh lên xem 70% là ok

Comment

bạn ko pải là thợ nên cũng khó nói, tốt nhất bạn lên họi 1 thợ khác đến kt xem nếu nói đúng thì cho sửa ,còn nếu bạn muốn tò mò thì vật máy ra ở chỗ giữa có hộp số, trong cụm đấy có 1 tay kéo ở giữa trong cơ cấu đấy có con ốc tăng phanh lên xem 70% là ok

Comment

Nguyên văn bởi genius1102 Xem bài viết
                        Ý bác là cho cái này nằm xuống, tăng phanh là cái chỗ mà có cái dây curoa rồi tăng lên là hết hả bác

Comment

ko pải tăng dây coloa ,mà có 1 cơ cấu như phanh xe đạp , có 1 tay gạt mắc vào moto xả nước ấy, bạn vật ra chọn chế độ vắt xem cái j bị kéo là biết, bẻ cong thêm thanh kéo đấy hoặc là chỉnh ốc

Comment

Về tác giả

Collapse

nhozlam Tìm hiểu thêm về nhozlam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X