Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ về quạt cây điều khiển Mitsubishi LV16

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ về quạt cây điều khiển Mitsubishi LV16

Em có chiếc quạt cây Mitsubishi LV16 điều khiển từ xa, chạy được hơn 1 năm.
    Hiện tại nó bị tình trạng không chạy ở số 1: bật quạt, đèn báo số 1 không sáng - quạt không chạy.
    chuyển số 2, 3 có đèn báo và chạy bình thường. Toàn bộ các tính năng khác như swing, timer vẫn hoạt động.
    Tuy nhiên có một số phím bấm trên quạt không ăn, nhưng bấm điều khiển từ xa vẫn tốt.
    Thỉnh thoảng thì nó hiện toàn bộ đèn đỏ ở trên quạt, phải rút điện ra cắm lại thì lại bình thường.
    Khổ quá cái quạt không chạy ở số 1 (đèn báo không sáng), chạy số 2 và 3 thì rét quá.
    Các anh chị diễn đàn chỉ giáo giúp.
    Trân trọng cảm tạ.

bạn chuyển dây số 2 sang số 1,vậy là chả cần sửa,chỉ dùng số 1 và số 3 thôi,đỡ nhức đầu
    Điện tử Minh Cường-Ba Vì - Hà Nội

ĐT : 0975 080066

Comment

Nguyên văn bởi t1eulong1 Xem bài viết
      bạn chuyển dây số 2 sang số 1,vậy là chả cần sửa,chỉ dùng số 1 và số 3 thôi,đỡ nhức đầu
      Phương án cuối cùng có lẽ phải tính là như vậy.

Bác hogget_88 có trợ giúp em qua điện thoại một số pan bệnh cơ bản. Em hy vọng với sự hướng dẫn của bác hogget_88 em sẽ xử lý được cái quạt này.

Comment

Nguyên văn bởi thule6 Xem bài viết
        Em có chiếc quạt cây Mitsubishi LV16 điều khiển từ xa, chạy được hơn 1 năm.
        Hiện tại nó bị tình trạng không chạy ở số 1: bật quạt, đèn báo số 1 không sáng - quạt không chạy.
        chuyển số 2, 3 có đèn báo và chạy bình thường. Toàn bộ các tính năng khác như swing, timer vẫn hoạt động.
        Tuy nhiên có một số phím bấm trên quạt không ăn, nhưng bấm điều khiển từ xa vẫn tốt.
        Thỉnh thoảng thì nó hiện toàn bộ đèn đỏ ở trên quạt, phải rút điện ra cắm lại thì lại bình thường.
        Khổ quá cái quạt không chạy ở số 1 (đèn báo không sáng), chạy số 2 và 3 thì rét quá.
        Các anh chị diễn đàn chỉ giáo giúp.
        Trân trọng cảm tạ.
        Bạn xem bấm điều khiển từ xa số 1 có chạy không ?nếu chạy thì KT lại phím bấm có thể thay mới là tốt nhất.Nếu k chay thì KT con TRIAC Ở DÂY SỐ 1; CHẮC NÓ RA ĐI RỒI..CHÚC BÁC THÀNH CÔNG

Comment

KT con TRIAC Ở DÂY SỐ 1.

Comment

kiểm tra con điện trở 550 ôm của con triac dây số 1 bị chết

Comment

Dòng Mitshu quạt cũng đắt mà vỉ hay khiển cũng đắt lòi, vỉ 600k k biết ở đâu rẻ hơn k nhỉ, mình nghĩ nó chỉ 150-200k đắt gấp đôi hoa phượng là xứng tầm rồi đắt lòi thế thợ kiếm trác đếch gì nữa.

Mà VXL nó toàn đưa lệnh trực tiếp nên có sự cố đa phần đi em VXL là nhiều nên ae bó tay, tin sư nó bán mỗi cái vỉ có 3 con linh kiện mà đắt thế k biết
              Đời bể khổ :

Comment

Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                Dòng Mitshu quạt cũng đắt mà vỉ hay khiển cũng đắt lòi, vỉ 600k k biết ở đâu rẻ hơn k nhỉ, mình nghĩ nó chỉ 150-200k đắt gấp đôi hoa phượng là xứng tầm rồi đắt lòi thế thợ kiếm trác đếch gì nữa.

Mà VXL nó toàn đưa lệnh trực tiếp nên có sự cố đa phần đi em VXL là nhiều nên ae bó tay, tin sư nó bán mỗi cái vỉ có 3 con linh kiện mà đắt thế k biết
                Chào BAC DELETE.
                Quạt vẫn ĐK được các chức năng khác sao mà chết VXL ĐƯỢC Bác??

Comment

-chợ trời có bán loại lắp vừa quạt mitsuhu kèm theo điều khiển, giá 170k .Các lỗ phím bấm bị đảo lệch vị trí vài lệnh.Nhưng dùng với điều khiên xa kèm theo thi ok

Comment

Nguyên văn bởi thientrungnb Xem bài viết
                    Bạn xem bấm điều khiển từ xa số 1 có chạy không ?nếu chạy thì KT lại phím bấm có thể thay mới là tốt nhất.Nếu k chay thì KT con TRIAC Ở DÂY SỐ 1; CHẮC NÓ RA ĐI RỒI..CHÚC BÁC THÀNH CÔNG
                    Nguyên văn bởi thaivg Xem bài viết
                    KT con TRIAC Ở DÂY SỐ 1.
                    Phím bấm bị hỏng mất 2 chiếc, em đã mua mới thay loại 3k/chiếc > thay luôn 4 chiếc - bấm nhạy lắm rồi a.
                    Em đã kiểm tra và đổi con triac ở swing vào đường 1, kết quả là con triac may mắn không vấn đề gì.

Nguyên văn bởi myanh@tkv Xem bài viết
                    kiểm tra con điện trở 550 ôm của con triac dây số 1 bị chết
                    Em đo kiểm tra thì nó chết đúng con trở đó (con trở nối vào con triac số 1), đúng là pan bệnh hiểm quá - nó xơi của em không biết boa nhiêu thời gian và công sức. Sau khi lắp thử sơ bộ, quạt đã hoạt động đủ các chế độ.

Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                    Cố gắng chữa bác à, trừ khi nó hỏng IC thì chịu.

Nguyên văn bởi chuativi Xem bài viết
                    -chợ trời có bán loại lắp vừa quạt mitsuhu kèm theo điều khiển, giá 170k .Các lỗ phím bấm bị đảo lệch vị trí vài lệnh.Nhưng dùng với điều khiên xa kèm theo thi ok
                    Có bác ạ, bác hogget_88 cũng hướng dẫn em mua nếu trong trường hợp sửa không được.

========

Xin trân trọng cảm ơn tất cả các bác ghé thớt + comment thớt.
                    Với sự hướng dẫn của các bác, các bác đã sửa giúp em cái quạt yêu quý. Đang chạy test xem thế nào.
                    Voka các bác .
                    TRân trọng.
                    Last edited by thule6; 10-10-2014, 12:00.

Comment

Nhà em cũng bị một cái quạt như của bác chủ thớt. Tuy nhiên nó tự dưng không chạy chứ không hiểu tại sao. Trước đó 15 ngày thì hệ thống điện của nhà bị mất pha mát, cho nên các thiết bị điện chết hết, mỗi nó không bị sao cả, vậy mà 15 ngày sau nó lại ra đi. Bác nào ở mạn Hà Đông sửa được để em mang đến cứu giúp em với. Em tháo ra đo mạch thì đến cái điện trở bọc bằng vỏ nhựa đen đó là hỏng, không biết trị số con trở đó là bao nhiêu nữa?

Các cao thủ tư vấn giúp em với, em cảm ơn mọi người nhiều nhiều.

Comment

Em vừa kiểm tra đến cái cầu chì nhiệt bị chết, em đấu tắt tạm thời chạy tốt rồi. Cảm ơn mọi người nhé.

Comment

Nguyên văn bởi dongbaclangt Xem bài viết
                          Em vừa kiểm tra đến cái cầu chì nhiệt bị chết, em đấu tắt tạm thời chạy tốt rồi. Cảm ơn mọi người nhé.
                          KHÔNG nên đấu tắt .mua có 2000đ thôi.Nó để bảo vệ đó.

Comment

Quạt nhà mìn cũng mới bị hỏng mạch, hôm trước đang dùng bình thường. Hôm sau tự dưng chết, diều khiển ko được, bấm nút trên quạt cũng không được, chỉ có giữ nút swing thì thấy quạt đảo đi đảo lại.
                            Xin hỏi các cao thủ mạch của mình có khả năng hỏng gì, và tự sửa được không? Làm ơn hướng dẫn, cảm ơn các bạn nhiều.

Comment

Mạch quạt LV16 của em bị hỏng cuộn cảm trên. Có bác nào biết giá trị của tụ cảo là bao nhiêu không ạ? Em chỉ đo được kích thước của nó là 6*8 mm thôi à

Comment

Về tác giả

Collapse

thule6 Tìm hiểu thêm về thule6

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X